tigonhoa57

tui đang muốn kiểm tra kết nối của máy tính nên dùng lệnh ping để xem kết nối thế nào

ping dantri.com.vn

nhưng khi cửa sổ hiện ra thì chưa đầy 2 giây vừa tự động tắt.??

ai bít nguyên nhân tại sao không chỉ giùm tui với...

tiện đây mình hỏi luôn lệnh ping để kiểm tra kết nối của máy tính với moden thì gõ như thế nào??

jelly0110

dao tuan start - run - cmd

sau đó thì muốn ping gì thì ping chẳng hạn ping ketnooi.com/forum ban oi . mình cũng vừa làm thế rùi nhưng cửa sổ ping nó chỉ ping được 4 dòng là dừng.. trong khi mình muốn nó kiểm tra liên tục để xem mạng có hay bị reques time out hay ko

Everhart

bạn muốn gõ trực tiếp từ run không tắt thì bạn thêm thông số -t vào là đựoc, ví dụ ping dantri.com -t, nếu không bạn vào run gõ cmd và ping địa-chỉ là đựoc

minhhong_286

minh bao ? nhu tren thi` ban. vao`: start->run->cmd-> vi' du. ban go~ :

ping 24h.com.vn -t :song roi enter la song.@@

nhu vay thi no' se~ con` mai~ cho den khi ban tat' no di.

qujdon

conandolye50 bạn muốn gõ trực tiếp từ run không tắt thì bạn thêm thông số -t vào là đựoc, ví dụ ping dantri.com -t, nếu không bạn vào run gõ cmd và ping địa-chỉ là đựoc Thank bạn nhiều ...đã xem được rùi

sou_khjn

ví dụ bạn ping vào trang ketnooi.com/forum muốn nó hiển thị liên tục bạn thêm tham số cách -t ở đằng sau vd: ketnooi.com/forum -t

Quanglp1985 tiện đây mình hỏi luôn lệnh ping để kiểm tra kết nối của máy tính với moden thì gõ như thế nào?? Bạn gõ "ping 203.162.0.78 -t"

kittytramanh

Quanglp1985 ping dantri.com.vn viết thế này làm gi` mà chả không được. ping dantri.com -t mới được!

Cấu trúc là Code: ping dantri.com.vn -t -t là số lần không xác định. Muốn ngừng thì Ctrl+C

Nếu muốn ping trong 1 số lần xác định thì -n [số lần gửi]

Jen_lovely

htd5 Bạn gõ "ping 203.162.0.78 -t" mình không hiểu lắm là sao có web người ta bảo lệnh ping thì gõ Start-->run-->ping 203.162.0.11-t

Còn của bạn là .................................................. ...............................-->ping 203.162.0.78 -t

Là sao nhỉ ???

Các chủ đề có liên quan khác