canary586

tui có hỏi nhưng chưa có ai giúp trả lời. Nay nhờ bạn nào tìm cách ghi trên word theo chiều mũi tên dọc theo đoạn thẳng như hình vẻ, chứ không phải nằm ngang. Thank nhiều.

Aethelweard

bạn viết trong ô khung, tiếp theo bạn xoay theo hướng mình muốn, cuối cùng làm mờ viền khung đi (ẩn viền đi không thấy j hết )là okie mà.

Cách dễ nhất là bạn chèn file ảnh nền trắng có kèm chữ kí của bạn vào đó là okie

luongvancuoi18

hattripboy_8x bạn viết trong ô khung, tiếp theo bạn xoay theo hướng mình muốn, cuối cùng làm mờ viền khung đi (ẩn viền đi không thấy j hết )là okie mà.

Cách dễ nhất là bạn chèn file ảnh nền trắng có kèm chữ kí của bạn vào đó là okie đúng rồi, làm theo cách này là được đó bạn ơi !

smile_trangau

Bạn thêm vào 1 draw text box, gõ nội dung cần thiết vào, xoay box đó theo ý muốn, format lại box (no-line) là xong

BXL Bạn ơi sao tui làm không thấy cái chấm màu xanh tròn để xoay nhỉ? Giúp tui nhé. Hi, mình quên là bạn dùng Word 2007, còn hình mình up là Word 2010.

Với 2007, sau khi bạn vẽ đường mũi tên, bạn thấy Drawing Tools, ở góc trái có Insert Shapes, lúc này bạn vẽ 1 hình chữ nhật (Retangle), rồi bạn gõ Text vào hình chữ nhật này, hình chữ nhật này chắc chắn có "chấm màu xanh"

Good luck!

Bạn giữ online nhé để cho tui hỏi thêm. tui phát hiện chấm xanh như bạn nói, nhưng sau khi xoay xong thì hàng chử vẫn nằm yên không xoay theo. tui sẻ up ảnh cho bạn xem.

---------- Bài thêm lúc 14:56 ---------- Bài trước là lúc 14:46 ----------

Chưa thể up ảnh được do không vào được trang upanh. Chắc bạn biết rỏ ý tôi. bạn xem cách làm thế nào nhé.

cyruskute

Sorry bạn, hình như Word 2007 không hỗ trợ rotate textbox như y/c của bạn. Nếu bạn vẫn dùng 2007 thì sử dụng WordArt nhé, sau khi rotate xong, bạn format lại WordArt này (bỏ các hiệu ứng như shadow, 3-D...) cho tương tự text thông thường.

caocao

Không được. Mấy bạn trên nói dùng chèn ảnh, nhưng cũng chưa biết cụ thể lắm.

Fonzo

cách này khá là mất thời (gian) gian vì chuyển sang ảnh

bôi đen đoạn muốn xoay nhấn ctrl X để cắt, chọn paste special như hình

chọn Picture (Windows Metafile)

rồi xoay như hình

cài bản word 2010 cho tiện vì cái này còn dùng nhiều

borain_2008

BXL Không được. Mấy bạn trên nói dùng chèn ảnh, nhưng cũng chưa biết cụ thể lắm. WordArt xoay được mà. Đã thử trên Word 2007!

lpvy2003

Đúng là cách này được, nhưng khi xoay xong thì font chử bị biến dạng không edit được. Thanks.

---------- Bài thêm lúc 20:22 ---------- Bài trước là lúc 20:20 ----------

Đúng là cách này được, nhưng khi xoay xong thì font chử bị biến dạng không edit được. Thanks.

kh2989 cách này khá là mất thời (gian) gian vì chuyển sang ảnh

bôi đen đoạn muốn xoay nhấn ctrl X để cắt, chọn paste special như hình

chọn Picture (Windows Metafile)

rồi xoay như hình

cài bản word 2010 cho tiện vì cái này còn dùng nhiều

---------- Bài thêm lúc 20:25 ---------- Bài trước là lúc 20:22 ----------

Bạn nói rỏ hơn các bước được không. Thanks.

xx chungph WordArt xoay được mà. Đã thử trên Word 2007!