dieuhien010879

Tình hình là em đang xài fire fox, nay muốn cài thêm google chrome.nhưng khi tải về-->> rùi cài đặt nó hiện thông báo "cài đặt google chrome update không thành công do lỗi 0x80040707" là sao là sao vậy các bạn ai bít chỉ dùm em với.em xin cảm ơn

kachisa_gdt

mrkhanh Tình hình là em đang xài fire fox, nay muốn cài thêm google chrome.nhưng khi tải về-->> rùi cài đặt nó hiện thông báo "cài đặt google chrome update không thành công do lỗi 0x80040707" là sao là sao vậy các bạn ai bít chỉ dùm em với.em xin Thank Bạn qua đây tham khảo nhé :

Dong_Yul

MrChuCong Bạn qua đây tham khảo nhé : em xem qua rùi với lại cũng vừa làm theo chỉ dẫn nhưng em thấy mấy cái type hay data của em có đủ cả, không bị mất, cũng không bị sai sót vậy thì phải làm sao hả anh giúp em với

mrkhanh em xem qua rùi với lại cũng vừa làm theo chỉ dẫn nhưng em thấy mấy cái type hay data của em có đủ cả, không bị mất, cũng không bị sai sót vậy thì phải làm sao hả anh giúp em với Bạn vào run, gõ regedit rồi tìm đến khóa sau :

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Setup\State

Ở ô bên cạnh, chuột phải vào ImageState rồi chọn Modify, sau đó xóa “Value data’

Cuối cùng restert rồi setup lại Chrome là OK đó bạn

Denver

Dương Tuấn Bạn vào run, gõ regedit rồi tìm đến khóa sau :

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Setup\State

Ở ô bên cạnh, chuột phải vào ImageState rồi chọn Modify, sau đó xóa “Value data’

Cuối cùng restert rồi setup lại Chrome là OK đó bạn Anh ơi trong phần SETUP không thấy phần state đâu cả anh ah.

lehuyfit

bạn nhấn chuột phải vao file cai đặt sau đó chọn Run as , bỏ dấu ở o protect mycomputer an data from ... la oke chúc bạn thành công

mrkhanh Tình hình là em đang xài fire fox, nay muốn cài thêm google chrome.nhưng khi tải về-->> rùi cài đặt nó hiện thông báo "cài đặt google chrome update không thành công do lỗi 0x80040707" là sao là sao vậy các bạn ai bít chỉ dùm em với.em xin Thank Bạn làm thử các bước này xem sao:

1. Gỡ bỏ Chrome

2. Dùng CCleaner xóa hết rác trong hệ thống, nhớ xóa rác trong Windows Temporary Files nữa nha

3. Download lại bản Chrome mới trên google

4. Cài Chrome lại.

5. Finish

Các chủ đề có liên quan khác