tin30_04

Laptop Acer Extensa 4630 vừa sử dụng được hơn 1 năm

Lúc khởi động không liên tục.Lúc đầu hiện cái màn hình đen. rồi cứ phải bẩm nút enter nó mới chịu khởi động tiếp được. Nhiều lúc khởi động đến đoạn hiện ra cái dòng chữ Microsoft Window bấm enter mãi mà chẳng hiện ra 4 cái biểu tượng màu ( mình dùng windows 7). Khi nào mà hiện ra được 4 cái biểu tượng màu thì mới ok.

Thỉnh thoảng lúc bắt đầu khởi động, 2 góc trên của màn hình nó sáng lên hay có lúc cả màn hình có 2 màu đen trắng nhằng nhịt. ( diễn ra hơi khó hôm nào quay phim cho các bạn rõ hơn).

Trong lúc họat động còn gặp lỗi như:

-tự nhiên bị liệt phím ( đang chat yahoo thì tự nhiên bị liệt phím " ] " , mặc dù rất ít dùng phím đó. mình dùng phần mềm Key Test kiểm tra thì phìm " ]" và phím Backspace trùng nhau ; ( Lỗi này bị 1 lần rồi không chưa thấy xuất hiện nữa )

- Gõ Tiếng Việt lúc được lúc không ( mắc dù vừa thay bản Unikey khác )...

Ko biết trong thời (gian) gian tới còn gặp lỗi gì nữa ko. Đến khổ !

Ai biết thì giúp mình nhé. Bạn nào biết địa chỉ sửa laptop có uy tín thì chỉ mình luôn ( Mình ở HN)

jelly0110

Bác này chém ah. không hỗ trợ là thế nào????????
huongga45 Máy bạn không hộ trợ win7 nên nó thế.thử windows xp xem ok ngay.

hgbhgb

Con acer của mình cũng bị hiện tượng nhấn enter mới vào windows dc. Máy hỗ trợ win7, cài lại windows cũng bị như vậy. Bó tay

tctuvan

Bạn thử vào Bios chỉnh ưu tiên BOOt từ ổ cứng đầu tiên xem. (Lúc màn hình còn đên bấm f12 liên tục để vào bios, sau đó tìm mục boot chọn boot từ ổ cứng đầu tiên)
Mà nếu máy có ổ CD thì nên rút các ổ CD, USB ra lúc khởi động sẽ nhanh hơn

viet94

máy bác chắc xung đọt ứng dụng hay virus..bác đem máy ra tiệm cho ngta xử lý..mình nghĩ chắc lỗi win..

Các chủ đề có liên quan khác