hehehe_hahaha

các bạn có ai biết chỉ mình với! Thanks

Máy tính mình thỉnh thoảng sau khi khởi động thì bàn phím bị liệt không thể gõ chữ hay làm gì khác, bực mình vì phải khởi động lại máy mới dùng được (có khi phải khởi động lại nhiều lần)

Gall

bạn xem lại cái đầu cắm vào máy xem có lỏng k, thử lấy cái bàn phím khác cắm vô thử xem có bị hiện tượng đó nữa ko>

Chúc vui

Arnaldo

Quá đơn giản, làm như bạn trên thử đi bạn, còn không thì tháo dây ra kiểm tra đầu cắm xem có bị gãy chân cắm nào không.

Trươcs tiên cứ xem cái rắc cắm thế nào vừa .

Cái này là do lỗi driver của windows tới thiết bị ngoại vi là keybroad bị lỗi dẫn tới chuyện phải reset lại máy mới dc

1 Phần nữa là do phần cứng của bạn vừa đến tuổi nghỉ hưu

tatca_laem

thử cắm keyboard mới vào máy khởi động xem thế nào

chắc phần cứng có vấn đề

cài lại bản Ghost full tự nhận hầu hết driver để biết thêm thông tin chi tiêt

have fun !

sakura_bluebmt

cứ test thử thôi.cắm chặt giắc cắm bàn phím vào không được nữa thì thử bàn phím khác,hj rãnh thì cài windows lại coi có hết không?nếu không được nữa thì mang ra tiệm vậy ~_^

quynhnga_cp

em có con lenovo g430 đang dùng bỗng nhiên mấy nút không gõ đươc.em không biết máy em bị làm sao mong các anh chị trong diễn đàn giúp em với.bây giờ em không chát yahoo đươc,giờ phải dùng bàn phím ảo bất tiện quá

goodluckymylove em có con lenovo g430 đang dùng bỗng nhiên mấy nút không gõ đươc.em không biết máy em bị làm sao mong các anh chị trong diễn đàn giúp em với.bây giờ em không chát yahoo đươc,giờ phải dùng bàn phím ảo bất tiện quá Vậy là mấy phím đó bị "liệt" rồi, không gõ dc nữa đâu, chỉ có cách là mua mới lại thôi . Còn sửa thì mình chưa thấy ai sửa bàn phím liệt mà giá không gần bằng mua mới cả vì phải thay "mạch" bên trong.

Còn về vấn đề của chủ thớt thì có vẻ khá tương tự mình đấy, có điều là máy bị liệt chuột chứ không liệt phím

Cuinn

may laptop của mình cung bị như thê, thinh thoảng sau khi khởi động lại la bị liệt luôn, lam lai vài lần thi được, có lẽ do chổ tiếp nối với ban phim bị lỏng, không biết ra tiệm có sủa được không nũa. Có bác nào biết cách chửa không?

Các chủ đề có liên quan khác