xunsa_xd

- Mình đang dùng word 2003,mình đang làm 1 quyển sách, mình muốn tạo trang bìa có khung hình hoa văn 4 góc của trang. 4 góc có hoa văn chứ không phải là khung thông thường.còn các trang nội dung thì khung bình thường. thì phải làm như nào thế.?

- Mình muốn mỗi trang giấy có các dòng chú thích ở trên cùng và dưới cùng của trang, trang nào cũng có dòng chú thích đó chứ không cần cứ đến trang tiếp theo lại phải gõ lại dòng chú KẾT đó. thì phải làm như thế nào?

Mọi người giúp mình với nhé.thank nhiều lắm

mình có cách này :
Làm header và footer khác nhau trong file Word:
1. Đặt con trỏ cuối đoạn mà mình muốn chia nó làm một phần (section), chọn lệnh Insert/ Break/ Continuous. Làm tương tự cho các section khác.
2. Đặt trỏ chuột trong vùng của section 1, chọn lệnh View/ Header and Footer, làm tiêu đề cho section 1 (cái này khỏi nói).
3. Đặt trỏ vào vùng của section 2, chọn lệnh View/ Header and Footer, bấm vào nút Link to Previous (bỏ chọn) nằm trên thanh menu của Header and Footer (thanh menu này sẽ hiên ra khi bạn edit Header & Footer). Mục đích bấm vào nút này là để tiêu đề của đoạn này sẽ không liên thông với tiêu đề đoạn 1 mà sẽ riêng. Làm tiêu đề cho đoạn 2.
4. Các section tiếp theo làm tương tự section 2.

Còn tạo khung cho bìa thì bạn vào:

Trong MS Word - Vào menu File - chọn Border and shadings - chọn thẻ Page border - chọn mẫu khung trong danh sách Art (vô số khung cho bạn chọn)

Ngoài ra xem thêm:
86 Mẫu bìa Word đẹp làm luận văn, đồ án,
Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

Các chủ đề có liên quan khác