Dyfed

mình đang dùng windows 7 32bit nhưng hôm nay mình quét virus thì do file hệ thống nhiễm virus nên nó xóa luôn file hệ thống . lúc khởi động lại thì không vào windows được nữa , nghẹt nỗi ổ C của mình toàn dữ liệu quan trọng, mà ổ D thì đầy , giờ mình chẳng biết làm sao nữa , cài lại windows thì mất dữ liệu , bác nào có cách giúp em với

Giờ muốn copy dữ liệu ra ổ cứng gắng ngoài rồi cài lại windows được ko? hay có cách nào cài lại windows 7 mà không mất dữ liệu ổ C

thank các bạn đã đọc tin !!!!!!!!!!!

ngochuy_nguyen

Bỏ đĩa win7 vào cho nó chạy startup repair thử xem vào được ko

Ko thì boot miniXP từ hiren's rồi copy lại dữ liệu ra hdd gắn ngoài xong cài lại win

drtruongxuanloc

RePair,....

Mini windows Xp (Hiren Boots),...

DOS....

............................

Các ý kiến trên đều được, bạn lựa chọn 1 cách nào phù hợp với mình.

Còn có một cách nữa, bạn gở ổ cứng ra, gắn sang máy của bạn bè hay máy nào đó rồi sao chép dữ liệu ở ổ C sang máy bạn, hay ổ cứng tạm nào đó. Xong chuyện gắn lại vào máy mình, ghót lại là OK !

maanhlam

Như bạn vừa thấy các lũy ý ở trên!

giờ chắc bạn vừa sữa xong máy mình rồi phải không!

cách backup gọn nhẹ! là làm cái usb,hay ổ cứng rời,hay đĩa hiren't boot.. boot vào windows mini và sau đó backup ra thôi!!!!

daihung777

muốn lấy dl gấp mà ngại cài lại windows thì chỉ còn cách dùng đĩa hirenboot boot vào mini windows xp, vào đó cắm usb lấy dl bên ổ đĩa khác vô tư.

Các chủ đề có liên quan khác