bilu62

mọi người cho mình hỏi, mình vừa cài unikey đúng cách nhưng không có icon nhỏ trên thanh taskbar, mình vừa nhấn ctrl+shift nhưng không gõ được tiếng việt

VD: khi gõ "vũ" thì ra là "vux"

mình thử cài vietkey thì gõ được tiếng việt nhưng gõ trên mạng thì lại bị lỗi mất chữ

win nhà mình là windows xp, mong tất cả người giúp đỡ

lantrank_vn

ko co icon trên thanh taskbar để bật bạn ơi, mình vừa nhấn ctrl+shift rổi, mình cũng chỉnh như bạn nói (nó là mặc định mà)

anh_truong

cài lại đi

sau đó

vào run chạy lệnh msconfig

tick vào ô unikey

khởi động lại máy

nếu k có icon nữa thì chuyển qua xài dotnetkey

Canary_7

Nobita-95 bạn để kiểu chữ telex như hình là được
mình vừa để như hình và không được

dùng bản 4.0.8 chạy nó xong vào phần mở rộng lớn đánh dấu tích vào ô Khởi động cùng Windows => và sử dụng

mvpr45

không được sao bạn còn viết được tiếng việt trên diễn đàn

down unikey ở unikey.org xogn tích vào khởi động cùng windows là được

bachkim_8k_9x

kakashi_kll không được sao bạn còn viết được tiếng việt trên diễn đàn

down unikey ở unikey.org xogn tích vào khởi động cùng windows là được viết tiếng việt trên diễn đàn là do diễn đàn có unicode, bây giờ diễn đàn nào cũng hỗ trợ hết.

Tưởng bạn bị lỗi không hiện icon unikey lên thì vào mũi tên chỉ lên ở bên phải dưới cùng, chọn customize, kéo xuống tìm đến unikey.exe, chọ phần only show nitifications.

Nếu không nữa thì là do unikey chưa được khởi động, bạn chỉ việc khởi động lên và chọn như hình bác Nobita trên kia bảo là được, để lần tới khi khởi động window, unikey khởi động cùng thì bạn vào hộp thoại của unikey, kích mở rộng, tick vào khởi động cùng window là được.

Còn lỗi không đánh được tiếng việt thì có thể bạn chọn sai bảng mã, chọn là unicode tổ hợp xem sao.

Chúc bạn sớm khắc phục được tình trạng trên.

Thân!

giaiky2007

gacon5757 dùng bản 4.0.8 chạy nó xong vào phần mở rộng lớn đánh dấu tích vào ô Khởi động cùng Windows => và sử dụng mình vừa làm như vậy, cái đó cũng là mặc định mà

Curtiss

vuthivanphuong mình vừa làm như vậy, cái đó cũng là mặc định mà mặc định của nó đâu có để khởi động cùng windows đâu nhỉ, mà bạn không tìm dưới khay hệ thống được thì bạn pin nó lên thanh task bar or start menu rồi khi nào cần thì chạy nó cũng được.

vnbinhminhvn

dinhxuansang cài lại đi

sau đó

vào run chạy lệnh msconfig

tick vào ô unikey

khởi động lại máy

nếu k có icon nữa thì chuyển qua xài dotnetkey mình vừa làm như bạn nói và nó chỉ hiện icon lúc khởi động thôi và mình chỉ kịp chuyển chữ E thành chữ V, nhưng vấn không gõ được tiếng việt

mình vừa thử cài dotnetkey và dùng ngon lành, Thank bạn rất nhiều

---------- Bài thêm lúc 16:17 ---------- Bài trước là lúc 16:13 ----------

gacon5757 mặc định của nó đâu có để khởi động cùng windows đâu nhỉ, mà bạn không tìm dưới khay hệ thống được thì bạn pin nó lên thanh task bar or start menu rồi khi nào cần thì chạy nó cũng được. mình vừa từng làm vậy rồi và không được

dungto89 bạn bật sang chứ V. kiểu gõ là telex , đánh dấu vào Unicode đựng sẵn. Đồng ý vs ý kiến này

Các chủ đề có liên quan khác