Jar

Các anh ơi, giúp em..

Tình hình là ở kí túc xá em có wifi mạnh lắm, tải maxspeed là hơn 1MB cơ. Nhưng em không vào được mặc dù vừa thử tất cả cách, cài lại win, cài driver mạng Lan, Mạng wifi đủ kiểu nhưng vẫn không vào được, trong khi máy con bạn nó vẫn vào ầm ầm... ping toàn 2-3.. hjx hjx

blue_vsii

Coi chừng nó có password đó bạn ơi , hỏi nhỏ bạn xem vừa điền pass gì . Khi tui đi du lịch , vào các KS có wifi , vào không được , hỏi quản lý KS điền pass vào mới OK đó bạn ! Bây giờ wifi hay có pass lắm họ sọ bị cọp đó mà .

lazycat_lovely

Không hề có pass, cả kí túc dùng mà. con bạn p` em dùng thoải mái chả sao. nhưng e lại không zô được

Rennie

wifi chuẩn n. còn máy bạn chuẩn g thì sao? bạn cho mình tên máy đi. wifi ở trường bạn chuẩn n rồi!

motvongtraibong

nếu bạn dùng wifi của trường thì chắc chắn họ vừa cài proxy của tr rồi . nên bạn phải thay đổi lại thiết lập proxy , mình cũng dùng wifi của trường mình . wifi không đặt pass , kết nối được nhưng ở cột sóng wifi có dấu chấm than màu vàng . hỏi mấy anh chị khóa tr thì bảo phải cài đặt theo proxy của tr thì vào được .thế nên bạn hỏi xem proxy của tr bạn là gì rồi kết nối . ok

Arthur

Cái vụ kết nối Wifi này nó có rất là nhiều lí do, có thể là do thiết bị phát sóng: chả hạn như access point bị lỗi, hay là do lượng truy cập thời (gian) điểm đó nhiều quá, bạn không vào được do người ta lấy hết rồi, kết nối không dây cùng 1 thời (gian) điểm chỉ được 1 số máy nhất định, cũng có thể là do card mạng của bạn bị lỗi, hay do hệ điều hành bạn đang xài nó bị lỗi, mình nghĩ cách test tốt nhất là bạn nên đi thử Wifi ở nhiều nơi: chả hạn nhiều quán cafe chả hạn

Trước đây mình cũng bị tương tự như bạn rất nhiều lần, máy báo có kết nối, lại hiện dấu chấm than, báo là không kết nối ra mạng internet được, mình thử nhiều lần wifi nhiều nơi thì mới dám khẳng định chắc chắn là do nguồn phát sóng chứ không phải là do máy

hue_yb

cai do ban noi chu wifi thao phich cam ra co 10p rui noi chu wifi gam vao lai thu di.

traitimlamlo_19

Các anh ơi, giúp em..
Tình hình là ở kí túc xá em có wifi mạnh lắm, tải maxspeed là hơn 1MB cơ. Nhưng em không vào được mặc dù vừa thử tất cả cách, cài lại win, cài driver mạng Lan, Mạng wifi đủ kiểu nhưng vẫn không vào được, trong khi máy con bạn nó vẫn vào ầm ầm... ping toàn 2-3.. hjx hjx

Bạn thử click vào: dòng Manage wireless netword ( như trong ảnh bạn post )
Sau đó bạn remove hết những wifi mà bạn vừa check
Tiếp đến ra check lại wifi 1 lần nữa.
Nếu vẫn không được, backup driver hay cài lại win
Chúc bạn vui vẻ.

Why_Not

có thể là do hạn chế số lượng truy cập đấy,ở chỗ trường mình cũng có hạn chế số lương máy truy cập và phải chỉnh lại proxy mới truy cập đươc đấy

bạn có chỉnh oxy hem...vào tool-->option-->advand-->network-->setting--->nhấp chọn dòng Use... đó...nếu k biết thì chac tai máy ban bi sao r

hoangminh_8084

Bạn dùng windows 7 .Có 2 cách khắc phục.

disable card mạng trong vòng 3-5s,sau đó enable nó lại. Đặt DNS tĩnh 8.8.8.8 tiếp theo 8.8.4.4

sẽ ok!chúc bạn thành công

Corbett

máy bạn card wifi chuẩn g thì không thể kết nối với cục wifi phát chuẩn n được.

Các chủ đề có liên quan khác