dinhquyhf

các bạn giúp em vụ này với em có vài Lý do như sau:sau khi cài bản windows home primium N (down trên cái topic được đánh chú ý trong ketnooi.com/forum)trên con Lenovo Y450

Nó xuất hiện các hiện tượng sau:

- Hiện tượng CPU lúc nào cũng cao đên kinh ngạc,chỉ vừa sau khi cài windows xong,cài đặt các Driver và 1 số soft như: IDM,Chrome 12,Firefox 5,Windows 7 Manager,Word & Exel,Yahoo và cái Avast.

Nhưng chỉ có bấy nhiêu ở trên thôi khi khởi động xong,chỉ có Avast và IDM được bật để khởi động cùng máy tính,nhưng chưa chạm vào đâu hay làm gì thì CPU của máy thấp nhất là 60% rồi cứ nhảy tưng tưng lên 90% và đứng im từ 88-93%(lý do này do đâu vì khi mình cài bản khác nó không xuất hiện hiện tượng này)

-Khi chạy cái Chrome duyệt với 3 trang của ketnooi.com/forum CPU max 100% đứng im tại chỗ,load 3 cái 1 lúc,chrome bị treo và lỗi flash hay bị đẩy ra ngay.

-Đã hỏi google nhiều người bảo là dính virus nhưng tại sao cài bản # không bị mà lại là bản này,hay bản này có virut

-Thêm 1 cái nữa không hiểu cái dòng lenovo nó có xung khắc với windows 7 không mà tại sao mình cài bản nào cũng được 1 tg sử dụng là xuất hiện cái hiện tượng mất cái logo khi khởi động vào máy.

sau khi khởi động lại không động chạm j cả CPU vẫn như trong hình

Sau khi mở 1 trang mp3.zing.vn trên chrome nge nhạc

Ai biết mấy cái hiện tượng dở hơi em kể trên thì cho em xin cách khắc phục với nhé! Đa tạ

Lúc windows 7 bắt đầu khởi động thì chuyện như thế là bình thường.

Còn nếu không thì bạn mở task manager lên xem tiến trình nào đang chiếm dụng CPT nhiều nhất thì tốt nhất đừng sử dụng nữa mà thay nó bằng phần mềm khác có chức năng tương tự.

Arina_Tanemura

Bạn có thể chụp ảnh cái manager rồi up lên đây cho mình xem để dễ giúp bạn hơn không ?

cvcongnt

vào start>run>msconfig>

+ Startup>Disable all

+ Services>check "Hide all microsoft....">Disable all

Khởi động lại máy.

Là ngon lành

Fremont

vào start>run>msconfig>
+ Startup>Disable all
+ Services>check "Hide all microsoft....">Disable all
cái Starup mình vừa tắt đi rất nhiều rồi,chỉ còn driver và cái idm + avast thôi,lúc trước mình để nhiều hơn có cả tunup + oodag chạy nền mà CPU chỉ có 6-20%

Còn cái Services check vào Hide All kia nó cũng chỉ hiện ra cái Avast với cái Intel...(k rõ) chứ cũng có j hơn đâu

Kenny

máy bàn nhà mình trước cũng bị thế.Sau tháo ra vệ sinh và bôi keo tản nhiệt là ngon lành,còn laptop thì mình kô biết

Sao các thým cứ nghĩ là do phần mềm nhỉ..Mình đoán là do phần cứng

abctrang_girl

Mình đoán là do phần cứng nếu nó chỉ là do phần cứng vì mình nghĩ cũng có phần,vì 2 năm vừa lâu chùi dc j ở bên trong đâu,nhưng cài bản # , nó lại ngon mới khổ chứ

Brochan

mình cài windows 7 untimate ma cung bi the'.mình cài đĩa ma cũng bị như thế minh chưa cài gì hết....cài KISS 11 diệt vr cũng không có chi.......help..

Các chủ đề có liên quan khác