phuong_viet

mấy pro ơi giúp em với , máy tính của em nó bị sao ấy

em chơi Boom hay đột kích ( mỗi lần 1 trò ) mà lâu lâu máy nó bị đứng vài giây rồi bình thường trở lại ( chơi boom gần giết được BOSS nó đứng 1 cái là die hix)

mấy anh chỉ em cách khắc phục với

baby_nhung

Mỗi lần nháy nó bị nháy 1 phát xong lại chạy bt hả pro

Em cũng bị

Là do khi thực hiện nhiều lệnh quá nên nó bị tràn bộ nhớ đệm hay sao ý

Chứ máy móc vẫn hoạt động bình thường

Hình như cũng còn phụ thuộc vào tốc độ xử lý của chip nữa

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý về câu hỏi của bạn như sau:

Khi chơi game bị đứng hình bạn kiểm tra lại nhiệt độ của CPU xem có cao quá không? và bạn thử vào task manager chọn process xem có tiến trình nào đang chiếm nhiều cpu. Đồng thời (gian) bạn kiểm tra dung lượng ổ c có trống nhiều không?

Chúc bạn thành công.

nếu không phải do lỗi windows thì theo mình có thể lỗi ổ cứng của bạn do bị phân rã bạn có hay phân mảnh ổ cứng ko

uyenphuong1505

bin_master nếu không phải do lỗi windows thì theo mình có thể lỗi ổ cứng của bạn do bị phân rã bạn có hay phân mảnh ổ cứng không Báo PCworld Mĩ chứng minh, ổ đĩa bị phân rã chỉ chả ảnh hưởng gì tới các phần mềm đang chạy và hệ thống cả. Nếu máy thỉnh thoảng đơ thì xem có cái chương trình nào nó chạy song song rồi gây ra như vậy không.

Thacker

Dạo này lắm người bị hiện tượng này nhỉ.

CHo hỏi bạn có cài IDM không?? bản 6.03 trở lên thì phải.

Có dùng patch hay Cr-ack cho nó không?

Hôm trước, vào 1 diễn đàn nào đó. Hìnhcoi nhưSHOPTINHOC.COM thì phải.

Thấy có người kêu nguyên nhân là do cài IDM bản 6.5 Cr-ack ỏ patch.

các Phần mềm diệt virut không ăn thua. Ngay cả deep freeze cũng không ngăn được.

Thử cài lại máy, chạy mà không cài IDM nữa.

Xem nó có còn bị không.

hoangminh_8084

Có 1 nguyên nhân mình hay bị là cài bộ gõ tiếng việt. bấm w => ư, aa => â, as => á, dd => đ game đứng không chỉnh được.

Cace

ghost lại máy đi bạn tui cũng bị ghost là ok

ffk rất tốt cho boom đó ngon ngay

tinhyeukoloi_66

Máy bị đứng cũng có thể do Cpu bị quá tải, khi chơi game mở task manager lên xem nếu cpu 100% thì bạn end process mấy chương trình không sử dụng đi. Nếu không dc chỉ còn nước nâng cấp máy hoăc mua máy mới ... chúc thành công ...

Aditeya

mình cũng bị tình trạng tương tự chủ thớt, lúc không chơi game củng bị, cứ bị đơ cái rồi bình thường lại, mình vừa ghost lại mấy lần rồi vẫn bị, dùng nhiều soft anti để scan cũng không phát hiện virus nào, nhưng mình theo dõi taskmanager thì thấy những lúc máy bị đơ là CPU về 0 - 1 %. Bạn nào biết cách khác phục giúp với

acme_of_rock

huhu9000 mình cũng bị tình trạng tương tự chủ thớt, lúc không chơi game củng bị, cứ bị đơ cái rồi bình thường lại, mình vừa ghost lại mấy lần rồi vẫn bị, dùng nhiều soft anti để scan cũng không phát hiện virus nào, nhưng mình theo dõi taskmanager thì thấy những lúc máy bị đơ là CPU về 0 - 1 %. Bạn nào biết cách khác phục giúp với Bạn vừa thử cài đặt bản windows khác chưa, hay là vẫn ghost và dùng 1 bản windows cố định

Bavol

mình ghost 1 bản windows à, trước giờ mình vẫn sử dụng bản này rất tốt, mình bắt đầu bị tình trạng này từ 3 hôm trước

vickyttf3714

mình cũng bị trường hợp tương tự, mới bị hôm wa thôi choi dota lâu lâu máy giật 1,2s khó chịu kinh dị, cpu thì lúc nào cũng 2-3% thử restore máy nhưng không ăn thua, làm đủ tất cả cách mà vẫn bị

máy mình: core i7 ram 8gb

các pro bít lỗi gì chỉ giúp với huhu

chy_yeu

theo mình thì máy bạn không đủ cấu hình đề nghị của game đó thôi. mình cũng bị vậy, lúc trước dùng máy cùi bắp chơi đế chế nó giật giật hoài

y3u_la_kj_ji

nuiheo mình cũng bị trường hợp tương tự, mới bị hôm wa thôi choi dota lâu lâu máy giật 1,2s khó chịu kinh dị, cpu thì lúc nào cũng 2-3% thử restore máy nhưng không ăn thua, làm đủ tất cả cách mà vẫn bị

máy mình: core i7 ram 8gb

các pro bít lỗi gì chỉ giúp với huhu Cấu hình như vậy mà còn giật thì lỗi thuộc về windows rồi, hay nếu có chơi online thì lỗi đường truyền thôi

go_kien

theo mình nghĩ không nhầm thì máy bạn cpu quá nóng lên mới có hiện tượng như thế bạn à bạn nên xem lại cái hệ thống tản nhiệt của cpu nhé

Mình cũng bị, cứ khoảng xíu là nó đơ 2 3s rồi bth lại, không mất 1 chương trình nào hết. Mình chỉ mở 1 yahoo, 1 trang web để lướt cũng bị nữa Nghe người ta nói sài Đóng Băng thì hay bị vậy mà máy mình cũg đóng băng thường xuyên, không biết có sao không nữa :-s

Các chủ đề có liên quan khác