loveyoulovemetn

Em mới vậy vọc PC nên gà lắm, có chút thắc mắc mà mày mò từ hôm qua đến giờ chưa được ạ.

Em nghe nhạc trên PC thấy âm thanh rất chán, nên vậy vọc, vào Sound, playback, Speaker/headphone, advance và chỉnh chế độ 24bit 192000Hz (studio quaility) thì thấy âm thanh nghe qua tai nghe cải thiện hơn hẳn so với 24bit 44200Hz

Tuy nhiên chỉnh lại Sound như vậy thì chỉ có thể nghe nhạc trên web chứ nghe nhạc trong máy bằng WMP, VLC, hay các trình duyệt khác đều k chạy được chạy video thì chỉ có hình k có tiếng

em bảo mấy đứa khác chỉnh chế độ 192000Hz thì máy họ vẫn chạy nhạc bằng WMP ầm ầm T.T

các bạn giúp em cải thiện âm thanh trên máy, chỉnh lại WMP hợp với cái 24bit 192000Hz ấy được k ạ.

Em dùng windows 7.

Thank các bác.

michael_khoai

bạn chỉnh cho default lại vừa (có nút restore default ở chỗ chỉnh ấy) rồi chọn mức âm cao nhất, tiếp đó bỏ 2 dấu chọn ở mục Exclusive Mode xem thử.

em cũng thử làm như bác Mod bach_nguyen rùi mà k được

à, lúc em mở trình WMP để chế độ 44kHz thì nghe dở, mở Sound chọn 192kHz thấy hay hơn, vừa apply, ok trình WMP vẫn chạy bình thường, nhưng hết bài, tắt bật lại thì lại k chạy được triệu chứng là như vậy đó các bác!!!

các bạn giúp em với ...

Các chủ đề có liên quan khác