chào bạn ! trước tiên bạn nên kiểm tra main có hổ trợ âm thanh 5.1 không . nếu bạn kiểm tra OK thì bạn vào sound chỉnh lại output 5.1 và ok là xong .chúc bạn thành công

khaigiac

phuongthptclb tui vừa mua bộ loa SoundMax 5.1, nhưng khi gắn vào chỉ nghe được 2 loa thôi.

Có ai biết cách làm thế nào để nghe được hết 5 loa không? Ai biết xin giúp tôi, xin Thank thật nhiều.!!! bộ loa 5.1 có 3 dây nối vào card âm thanh của máy, bạn vừa nối hết cả 3 dây chưa ?

loa 5.1 thì rất nhiều loại , bạn có thể tùy theo túi tiển mà mua . nhưng theo tui nên chọn cái trung bình giá chừng 1 triệu đồng là nghe good lắm rồi

dangvanhungtw

Đúng như bạn trỉat nói đó.

SoundMax 5.1 có 3 dây nối vào card, nhưng thường các mainboard chỉ có hỗ trợ 2.1 thôi,. Muốn nghe đầy đủ thì bạn phải gắn thêm Sound Card Creative 5.1 live.

Kết nối đủ 3 line vào Sub + và 4 loa con.

Nghe thì tuyệt cú ..

Chúc bạn thành công !!!

blue_page3006

tui cũng vừa mua cái soudmax B40, dùng card rời creative 5.1. gắn đầy đủ cả 3 rắc rùi, nhưng vẫn nghe được có 3 loa thui,không biết phải do card khong.đã thử tất cả cách và chỉnh sửa rùi,các pro chỉ giáo thêm. thanks

hình như phải chỉnh thêm nữa mới nghe đủ 5 loa. bạn làm như sau : click chuột phải vào biểu tượng loa, chọn Adjust Audio Properties >>> xuất hiện 1 cái bảng tab, bạn chọn mục Advanced ... >>> xuất hiện 1 bảng tab mới, nhìn xuống phí dưới, chỗ mục Speaker setup >>> bấm vào mũi tên, chọn "5.1 surround sound speakers"

rồi, bây giờ thử kết quả xem nghe đủ 5 loa chưa ^^

vanchungvnn

Bạn phải vào control panel chinh lại sound 5.1

Xem main cua bạn có hỗ trợ 5.1 hay kô

chỉnh trên loa nữa

theo tui được biết thì không nên phải có card sound 5.1 mà vẫn nghe được đầy đủ 5 loa. Chỉ cần sound 2.1 là nghe đủ 5 loa rồi. Tại tui bán loa vi tính mà.

Bạn đọc kỹ chỉ dẫn đi rồi gắn.

duongthang_2004

nếu mua nên mua con a500 hãng creative cũng 5.1 nghe good hơn hẳn SoundMax, nếu bạn dùng laptop thì phai trang bị thêm card sound 5.1 nữa mới nghe đủ 5 loa

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

taodo001122 Bạn phải vào control panel chinh lại sound 5.1

Xem main cua bạn có hỗ trợ 5.1 hay kô

chỉnh trên loa nữa

theo tui được biết thì không nên phải có card sound 5.1 mà vẫn nghe được đầy đủ 5 loa. Chỉ cần sound 2.1 là nghe đủ 5 loa rồi. Tại tui bán loa vi tính mà.

Bạn đọc kỹ chỉ dẫn đi rồi gắn. để nghe đủ 5 loa theo chuẩn 5.1 thì chỉ có card sound 5.1. Còn nếu muốn nghe đủ 5 loa thì như bạn trên nói

Đa số các mainboard có chipset từ 945 đổ lên đều hỗ trợ loa 5.1. Nếu chỉ nghe được 2 loa thì kiểm tra lại giắc cắm và config. Dùng thằng sound manager cho tiện

Bạn muốn nghe dc 5.1 thì đơn giản thôi. trước hết bạn phải có 1 card âm thanh 5.1 card đó thường thì nó có 5 lỗ. 1 là Sub (loa lớn) và loa giữa. 2 là Front Left (Loa trái phía trước) và Rear Left (Loa trái phía sau). 3 là Front Right (loa phải phía trước) và Rear Right (loa phải phía sau). lỗ thứ 4 và 5 là Micro và Line in tính hiệu vào.

Để nghe 5.1 thì bạn chỉ cần 3 lỗ đầu thôi. Gắn các dây tính hiệu vào tương ứng giữa card âm thanh và loa. vào chương trình card âm thanh của máy bạn thường thì nó nằm dưới thanh taskbar chỗ đồng hồ hệ thuống. tìm cái output là 6CH rồi nhấn ok là ra dc tất cả các loa. còn chỉnh 6CH rồi mà loa vẫn chưa ra hết thì bạn hãy xem lại dây tín hiệu có ăn chưa. chúc bạn làm dc.

Àh loa 5.1 phải bố trí xung wanh nghe mới hay.

Các chủ đề có liên quan khác