oo0_jin_0oo

Mình mới cài lại windows xong và cài driver rồi mà không nghe được nhạc,mong các bạn giúp đỡ mình với.Thank các bạn nhiều.

Gerrell

Quote Được gửi bởi trungestih

Mình mới cài lại windows xong và cài driver rồi mà không nghe được nhạc,mong các bạn giúp đỡ mình với.Thank các bạn nhiều.

Thắc mắc là bạn cài windows như thế nào? nếu GHOST thì không có ý kiến.

thuongvo

Quote Được gửi bởi The Old Man

Thắc mắc là bạn cài windows như thế nào? nếu GHOST thì không có ý kiến.

Cài ghost thì em đảm bảo với pác là không có chuyện không nhận ra âm thanh đâu vì cài ghost là bản chuẩn rồi pác à lấy đâu ra mấy cái lỗi này.

bebyhoneylovely

Quote Được gửi bởi ngondensang2007

Cài ghost thì em đảm bảo với pác là không có chuyện không nhận ra âm thanh đâu vì cài ghost là bản chuẩn rồi pác à lấy đâu ra mấy cái lỗi này.

Bác nói đúng quá, à cũng có khi không có tiếng đấy bác à, Đó là khi card ...hỏng . hehe

Quote Được gửi bởi onngoai

Cài sai DR rồi chứ gì nữa. Cho thông số main, DR card sound mới giúp được chứ.

Đừng nhanh chóng khẳng định như vậy bác à, bây giờ có rất nhiều ngừoi cài từ đĩa main chuẩn mà có được đâu, điển hình là thằng bạn em . Sau em phải Remove đi cài lại mới OK.

Quote Được gửi bởi trungestih

máy cài lại windows nhưng không nghe được nhạc

--------------------------------------------------------------------------------

Bạn hãy nói rõ là bạn cài từ đĩa Main hay là Down driver về cài. Nếu bạn down thì có thể bạn Down chưa chuẩn.

Hãy nói rõ hơn để tất cả người giúp bạn

cac bac ho e hoi la tim thong so do o dau?

===

Viết không dấu thế này là vi phạm nội quy đó, lần đầu nên tui để yên đấy.

TG

Nguyên nhân không nghe nhạc được:

- nguyên nhân các bạn đánh giá là driver có thể đúng, nhưng nếu cài đúng driver vẫn không nghe được thì theo mình nó bị ở chỗ khác.

trước tiên bạn mở nhạc là file gì? nếu là mp4 thì chắc chắn không nghe được. bạn có thể cài thêm codec cho nó, bạn lên mạng tìm kiếm K-Lite_Codec_Pack về cài thêm cho máy.

một số dịnh dạng DVD cũng bị tình trạng tương tự như vậy, nếu cài thêm codec cho âm thanh thì nghe được.

bạn thử xem sao

saladtinhyeu_8x

Không nói windows gì nên chịu, NHƯNG xem lại vừa có UAA chưa ? Nếu chưa, gỡ driver cho sound ra, cài UAA rồi cài lại sound driver.

trungnhutinfor

Cái này 90% là do lỗi driver. một là driver bạn cà chưa đúng, hai là xảy ra lỗi khi bạn cài driver. Khi cài xong driver bạn có thể nhìn icon bên dưới góc phải màn hình xem có biểu tượng loa không. Nếu có biểu tượng loa hiện có thể điều khiển được thì sẽ có tiếng hay bạn có thể vào control panel trong phần sound nếu các biểu tượng tăng loa to nhỏ hiện nên (có thể điều khiển được) thì là driver cài vừa đúng, còn nếu không là chưa được.

matthuan

thế có nghĩa là bạn chưa cài cái driver tiếng vào nếu mà không được thì thử xem xem loa có bạn có vẫn đề gì không

Quote Được gửi bởi Bean.it90

cho đĩa driver vào cài card sao đi bác

Mấy chục năm trong nghề chưa biết card sao là card gì. Chỉ biết cạc âm thanh hay card sound thôi.

kyniem_12a8

bạn search gg drive audio mà cài thôi. không thì kiếm cái bản ghost tự nhận tất cả driver ý

Các chủ đề có liên quan khác