timthuytinh_89

Mình mới cài lại win,mỗi lần mở máy nó cứ có cái bảng windows boot manager hiện lên,bắt lựa chọn 2 cái là windows 7 và windows 7 (loading exe) khá phiền ,có cách nào bỏ nó đi không ?

Nữa là mình muốn thay đổi câu chào mặc định của windows 7,có thủ thuật hay cách gì đó làm được không ?

Ai biết trả lời giúp mình nhé

Tks !

khoai_heo

Control Panel\All Control Panel Items\System

click tiếp vào Advanced system settings. Chọn tiếp settings trong khung Starup and Recovery.

Hiện lên cửa sổ Starup and Recovery. Bạn làm như sau:

Trong phần select Default operating systems bạn chọn boot khởi động mặc định (Của bạn chọn windows 7 (loading exe) vì nó là phần Cr-ack ) sau đó phần time to display list of operating systems để nó là 3 (hay lớn nhỏ hơn, không nên để là 0).

Ok để hoàn tất.

Và khi khởi động máy thì nó sẽ chọn windows 7 (loading exe) là mặc định và sau 3s nó sẽ tự vào cái đó.

Elgine

Mình có chút thắc mắc là máy mình vừa active rồi,và mỗi khi mở máy mình cũng chỉ chọn phần windows 7 thôi

Nhưng tại sao sao máy vừa active mà phần windows 7 (loading exe) <- mà theo bạn nói thì đây là phần Cr-ack lại vẫn xuất hiện ? Có cách nào loại bỏ hẳn không ? Xóa bản Cr-ack trong máy sẽ có tác dụng chứ ?

handoi

vào file boot.ini, xóa đi cái dòng cuối cùng rồi save lại, khởi động lại máy là sẽ mất cái đó thôi

anh_saker Control Panel\All Control Panel Items\System

click tiếp vào Advanced system settings. Chọn tiếp settings trong khung Starup and Recovery.

Hiện lên cửa sổ Starup and Recovery. Bạn làm như sau:

Trong phần select Default operating systems bạn chọn boot khởi động mặc định (Của bạn chọn windows 7 (loading exe) vì nó là phần Cr-ack ) sau đó phần time to display list of operating systems để nó là 3 (hay lớn nhỏ hơn, không nên để là 0).

Ok để hoàn tất.

Và khi khởi động máy thì nó sẽ chọn windows 7 (loading exe) là mặc định và sau 3s nó sẽ tự vào cái đó. để là 0 luôn đi, không sao đâu, không cần thiết lắm

o0perhapslove0o

daiphuq9 vào file boot.ini, xóa đi cái dòng cuối cùng rồi save lại, khởi động lại máy là sẽ mất cái đó thôi Boot trong Xp trở xuống chỉ đơn thuần là file boot.ini nhưng trong vít ta trở lên thì nó được cất giấu kĩ càng không thể thay đổi 1 cách đơn giản được đâu

---------- Bài thêm lúc 14:03 ---------- Bài trước là lúc 13:58 ----------

z788733 Mình có chút thắc mắc là máy mình vừa active rồi,và mỗi khi mở máy mình cũng chỉ chọn phần windows 7 thôi

Nhưng tại sao sao máy vừa active mà phần windows 7 (loading exe) <- mà theo bạn nói thì đây là phần Cr-ack lại vẫn xuất hiện ? Có cách nào loại bỏ hẳn không ? Xóa bản Cr-ack trong máy sẽ có tác dụng chứ ? Bạn dùng Cr-ack Win7loader đúng ko? cái này nó sẽ tạo 1 môi trường phụ thuộc trên nền window nhưng vừa Cr-ack, nếu bạn vào boot Window 7 thì nó sẽ không có Cr-ack bt.

Cách giải quyết là dùng 1 bản Cr-ack #, hiện nay có rất nhiều bản Cr-ack win7 trên thị trường chất lượng đảm khá bảo

anh_saker Boot trong Xp trở xuống chỉ đơn thuần là file boot.ini nhưng trong vít ta trở lên thì nó được cất giấu kĩ càng không thể thay đổi 1 cách đơn giản được đâu

---------- Bài thêm lúc 14:03 ---------- Bài trước là lúc 13:58 ----------

Bạn dùng Cr-ack Win7loader đúng ko? cái này nó sẽ tạo 1 môi trường phụ thuộc trên nền window nhưng vừa Cr-ack, nếu bạn vào boot Window 7 thì nó sẽ không có Cr-ack bt.

Cách giải quyết là dùng 1 bản Cr-ack #, hiện nay có rất nhiều bản Cr-ack win7 trên thị trường chất lượng đảm khá bảo uhm, ai bảo không sửa được file boot.ini, cho hiện file ẩn lên, cần thiết bỏ check read only đi là được.

máy bạn bị sao chứ, máy mình dùng win7 loader có hiện lên gì đâu.

galaxy_angel

nguyenbathanh uhm, ai bảo không sửa được file boot.ini, cho hiện file ẩn lên, cần thiết bỏ check read only đi là được.

máy bạn bị sao chứ, máy mình dùng win7 loader có hiện lên gì đâu. Sặc, thế boot.ini nó nằm trong thư mục nào??

Các chủ đề có liên quan khác