txt1630

không biết chủ tophic muốn tìm cái gì?

1/ làm cd auto ghost cho máy mình

2/ làm cd auto ghost cho all main tất cả máy

nếu 2 thì tui không biết

nếu 1 cũng không biết lun, nhưng thay thế cách này thử coi

hay google +auto +ghost

justpur

tranhoa2587 mình đọc mấy bài trên thấy rất hay,Thank các bạn. sẳn đây mình củng nhờ luôn, mình muốn lưu bảng gost windows và sau này nếu mấy lổi windows thì làm sao để gost lai. xin hướng dẩn rỏ ràng 1 tí Khi bung file ghost thì bạn cũng làm tương tự như khi ghost nhưng thay vì chọn "to Image" thì bạn chọn "From Image" sau đó brown đến nơi bạn lưu file ghost và chọn bung ra ổ đĩa cần ghost lại HĐH -OK - chờ xong lấy đĩa Hiren boot ra - Reset lại máy.

Giorgio

ban oi minh co mua 1 dia gom co ca boot va ghost va bay gio minh muon ghost bang dia do nhung minh không biet lam.ban nao biet co the chi giup minh voi Thank ban nha.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

xin hay gui hướng dẫn ve dia chi [email protected]

Thank cac ban da giup do

b0y_b4n0_o

Đơn giản là thế này thôi, tải file này của mình về, tạo một bản ghost đa cấu hình, liệng vào file iso đó, burn ra đĩa là xong

Egerton

Máy của mình bị sao ấy kô đặt được file ghost .tới chỗ chọn thư mục để lưu file ghost xong rồi thì nó hiện ra lần lượt 3 cái khung như sau

Khung 1 :"encountered an NTFS volume with a logfile that há not bên flushed .(536)"

Khung 2:" Ghost has detcted problem with an NTFS volume

We recomment that you quit Ghost and cỏrect the problem by rebooting NT and running CHKDSK

Alternately, you may also countinue normally"

Khung 3: "Attemped to acceess an inconsistent NTFS partion operation aborted at user request"

Các ổ đĩa của mình đều định dạng NTFS

Như thế là thế nào hở bạn? ai biết làm ơn giải KẾT hộ mình với

Bạn nào biết thì Phần mềm wa Y!M lovely_gangster_208

Thank nhiều

ngchihung138

Mấy pro ơi, làm ơn giúp mình cái này với. Minh dùng đĩa hiren 9.5 để tạo file ghost, tạo được file ghost thành công, nhưng khi ghost thì máy mình có 4 ổ đĩa thì nó tự động gộp lại làm 1 ổ đĩa duy nhất và mất sạch toàn bộ dữ liệu. Không biết mình làm sai chỗ nào, ai biết mong giải đáp dùm!

MacIntosh

mình serch google mãi ma không tìm đươc tài liệu chỉ dẫn cách làm file ghost.mà trong khi chạy ảnh hiển thị của ghost sẽ hiển thị tên ,logo ,sđt .v.v cua minh, vậy trên diễn đàn anh em ai co kinh nghiện,và rảnh rỗi thì xin hãy up bài nên cho tui và tất cả tất cả người cùng nghiên cứu với ! thank , rất nhiều . . .

---------- Bài thêm lúc 16:28 ---------- Bài trước là lúc 16:20 ----------

các bro ơi xin hương dẫn mình và tất cả được không?

mình serch google mãi ma không tìm đươc tài liệu chỉ dẫn cách làm file ghost.ma trong khi chạy anh hiển thị của ghost sẽ hiển thị tên ,logo ,sđt .v.v cua minh, vậy trên diễn đàn anh em ai co kinh nghiện,và rảnh rỗi thì xin hãy up bài nên cho tui và tất cả tất cả người cùng nghiên cứu với ! thank , rất nhiều . . .

---------- Bài thêm lúc 16:30 ---------- Bài trước là lúc 16:28 ----------

mình serch google mãi ma không tìm đươc tài liệu chỉ dẫn cách làm file ghost.ma trong khi chạy anh hiển thị của ghost sẽ hiển thị tên ,logo ,sđt .v.v cua minh, vậy trên diễn đàn anh em ai co kinh nghiện,và rảnh rỗi thì xin hãy up bài nên cho tui và tất cả tất cả người cùng nghiên cứu với ! thank , rất nhiều . . .

want_you

chào các bạn

số là tui muốn hỏi các bạn có phần mềm nào ghost không cần đến dĩa quang va usb dí vụ như dĩa quang bị hư hay không có ghost usb vì có một lần tui vọc nên hiện giờ bị lổi nên không dám vọc nữa

ý tui muốn nói là mình dùng phần mềm cài đặt sau đó vào trực tiếp cái hình trên của bạn mr.nviethung vì tui hiện vừa có file ghost rồi thông cãm vì chưa biết up hình lên nên các bạn thông cãm mong các bạn gấn xa cho ý kiến Thank các bạn

huuloc108 Cách tạo bản ghost
Bước 1: Chuẩn bị: Bạn tạo một thư mục để chứa file ghost ví dụ: D:\ghost. cái này làm trong win, bạn copy chương trình ghost vào đó (tập tin ghost.exe ver 8.0 trong file đính kèm). Lưu ý thư mục này không nằm trên ổ đĩa mà bạn muốn ghost, đồng thời (gian) ổ đĩa chứa thư mục này phải định dạng FAT 32.

Bước 2: Set lại boot bằng cách thay đổi firstboot trong Bios để boot từ cd. Tùy máy mà truy cập Bios bằng các cách khác nhau thường thì có dòng chỉ dẫn khi khởi động máy.

Bước 3: Dùng CD Hirren boot để boot vào dos, hiện tại Hirren vừa có bản 9.5. khi bỏ CD vào máy sẽ có hai lựa chọn khi khởi động bạn chọn khởi động từ CD nhé, sau đó chọn khởi động vào Dos có thể phải qua một số bước trung gian bạn đọc và chọn theo menu nhé.

Bước 4: Khi vừa vào dos bạn chạy tập tin ghost.exe ở trên. Ví dụ trong trường hợp này bạn gõ dòng lệnh sau (lưu ý sau mỗi dòng lệnh là enter):
D:
CD ghost
Ghost
Hoặc:
D:
Ghost\ghost
Khi đó giao diện chương trình ghost hiện ra bạn chọn Local/Patition/To image

Sau đó chọn ổ cứng cài HDH nhấn enter nó sẽ hiện ra những phân vùng ổ cứng. Bạn chọn phân vùng cài HDH rồi nhấn enter hay ok

Tiếp đến bạn phải chọn nơi để lưu file ghost chính là thư mục tạo ra ở bước 1 hay một nơi nào đó tùy bạn( chú ý không được lưu tại phân vùng cài HĐH)

Sau cùng 1 bản compress image file? sẽ hiện ra yêu cần bạn chọn mức nén(no, fast, high) tuỳ ý KẾT mà bạn sẽ chọn (nên chọn High để tiết kiệm dung lượng ổ đĩa).
Tuỳ vào phân vùng bạn chọn để tạo file ghost mà thời (gian) gian bản tạo bản ghost sẽ nhanh hay chậm.

II. Phục hồi dữ liệu từ file ghost

Khi muốn phục hồi HDH bạn làm như sau:
- Cũng khởi động từ ổ đĩa CD room như trên, sẽ xuất hiện cửa sổ ghost
- Chọn Local ---> partion from image---> chọn file ghost từ phân vùng vừa lưu file ghost bằng cách nhấn phím Tab
- Chọn ổ cứng -->Chọn phân vùng ổ cứng chứa HDH bị lỗi để bung file ghost
- Sau khi bung file ghost thành công. Sẽ xuất hiện 1 cửa sổ hỏi bạn tiếp tục hay restar máy lại. Bạn chọn restar, như vậy là xong. Lưu ý bạn ghost bằng bản ghost Ver nào thì nên dùng Ver đó để bung ghost Thanks for share!

daomytriduc

Viet ngu nhu con bo

---------- Bài thêm lúc 08:45 ---------- Bài trước là lúc 08:44 ----------

Nói như tụi mày ai nói không được . Ngu học

huuloc108 Cách tạo bản ghost
Bước 1: Chuẩn bị: Bạn tạo một thư mục để chứa file ghost ví dụ: D:\ghost. cái này làm trong win, bạn copy chương trình ghost vào đó (tập tin ghost.exe ver 8.0 trong file đính kèm). Lưu ý thư mục này không nằm trên ổ đĩa mà bạn muốn ghost, đồng thời (gian) ổ đĩa chứa thư mục này phải định dạng FAT 32.

Bước 2: Set lại boot bằng cách thay đổi firstboot trong Bios để boot từ cd. Tùy máy mà truy cập Bios bằng các cách khác nhau thường thì có dòng chỉ dẫn khi khởi động máy.

Bước 3: Dùng CD Hirren boot để boot vào dos, hiện tại Hirren vừa có bản 9.5. khi bỏ CD vào máy sẽ có hai lựa chọn khi khởi động bạn chọn khởi động từ CD nhé, sau đó chọn khởi động vào Dos có thể phải qua một số bước trung gian bạn đọc và chọn theo menu nhé.

Bước 4: Khi vừa vào dos bạn chạy tập tin ghost.exe ở trên. Ví dụ trong trường hợp này bạn gõ dòng lệnh sau (lưu ý sau mỗi dòng lệnh là enter):
D:
CD ghost
Ghost
Hoặc:
D:
Ghost\ghost
Khi đó giao diện chương trình ghost hiện ra bạn chọn Local/Patition/To image

Sau đó chọn ổ cứng cài HDH nhấn enter nó sẽ hiện ra những phân vùng ổ cứng. Bạn chọn phân vùng cài HDH rồi nhấn enter hay ok

Tiếp đến bạn phải chọn nơi để lưu file ghost chính là thư mục tạo ra ở bước 1 hay một nơi nào đó tùy bạn( chú ý không được lưu tại phân vùng cài HĐH)

Sau cùng 1 bản compress image file? sẽ hiện ra yêu cần bạn chọn mức nén(no, fast, high) tuỳ ý KẾT mà bạn sẽ chọn (nên chọn High để tiết kiệm dung lượng ổ đĩa).
Tuỳ vào phân vùng bạn chọn để tạo file ghost mà thời (gian) gian bản tạo bản ghost sẽ nhanh hay chậm.

II. Phục hồi dữ liệu từ file ghost

Khi muốn phục hồi HDH bạn làm như sau:
- Cũng khởi động từ ổ đĩa CD room như trên, sẽ xuất hiện cửa sổ ghost
- Chọn Local ---> partion from image---> chọn file ghost từ phân vùng vừa lưu file ghost bằng cách nhấn phím Tab
- Chọn ổ cứng -->Chọn phân vùng ổ cứng chứa HDH bị lỗi để bung file ghost
- Sau khi bung file ghost thành công. Sẽ xuất hiện 1 cửa sổ hỏi bạn tiếp tục hay restar máy lại. Bạn chọn restar, như vậy là xong. Lưu ý bạn ghost bằng bản ghost Ver nào thì nên dùng Ver đó để bung ghost hữu ích mình cho bạn 1 tks

---------- Bài thêm lúc 20:46 ---------- Bài trước là lúc 20:39 ----------

hungkjd Viet ngu nhu con bo

---------- Bài thêm lúc 08:45 ---------- Bài trước là lúc 08:44 ----------

Nói như tụi mày ai nói không được . Ngu học dm mày đéo đọc thì thôi chửi chửi mã mẹ mày à dm mày >.<

xuancuong13cmk

Re: Xin hướng dẫn cách tạo bản Ghost windows XP (chỉ cần bỏ vào là c

Bạn trả lời rất kỹ nhưng chưa hiêu ý người hỏi.muốn Enter 2 lần là nó tự chạy thì phải tạo thêm autorun để nó tự tìm đến file ghỏt

Các chủ đề có liên quan khác