Mình có một số tài liệu iso mình muốn chèn thêm một số logo của công ty vào như khi mình thực hiện, nó lại không hiện được hình mà chỉ hiện khung hình thôi ( ảnh có đuôi jbg), Vì thế mình mạo mụi nhờ các pro rành về thứ này chỉ mình với , mình đang gấp lắm để giao lại cho xếp . cuối cùng mình xin gởi lời Thank đến tất cả tất cả người chúc tất cả người luôn mạnh khỏe

hoala_cocay

ý bạn là sao. Nghĩa là bạn có 1 file iso, và bạn muốn thêm các file khác vào phải không? Bạn hãy nói kỹ hơn, anh em giúp cho

Không phải vậy,ý mình là muốn chèn cái logo của cty vào các file tài liệu, nhưng mình làm hoài cứ chỉ hiện cái khung không hà, không thấy hình đâu hết.

wakeupbluecat

tài liệu của bạn là file iso thì bạn không thể chèn hình ảnh vào được. Bạn phải đổi đuôi file iso thành file khác bạn mới thêm logo vào được, rồi chuyển trở lại thành file iso (để có kết quả theo ý muốn của bạn thì hơi dài dòng). Bạn nên dùng formatfactory hay Ultraiso để chuyển đổi các file.

caheotv

không phải bạn ơi tài liệu của mình vẫn là tài liệu file binh thương chứ không phải là phai ISO( iso ở đây là tài liệu nói về qui trình san xuất theo tiêu chuẩn ISO)

phan_quynh_thu

Bạn thấy một hình chữ nhật nhò ở dưới đáy của word chứ, nó có tên là Rectangle đấy. Nhấn vào đấy rồi bấm Escape sau đó vẽ 1 khung (lớn hay nhỏ là tùy ở bạn) click phải vào khung chọn Add test rồi vào Insert ..> picture ...> from file chọn đường dẫn file hình muốn hiển thị ...> Insert là xong!

rose_2005

bạn chuột phải dô cái hình rồi đình dạng layer cho nó (chỗ hình mấy con chó đó )

Bạn làm thử theo chỉ dẫn của mình chưa? với cách này bạn được tùy ý chọn kích thước ảnh hiển thị và có thể duy chuyển ảnh dễ dàng đến bất cứ đâu!

winthang54

Bạn chuyển đuôi file thành JPG rồi chèn vào như mình thường.
Kéo thả cái ảnh đó vào Word là nó tự chèn cho bạn

ndanha

Thank các pro nhiều, mình sẻ thử, mình nghĩ chắc được, à cho mình hỏi cái, tại sao mình bỏ vào máy khác thì vẫn chèn bình thường chỉ riêng máy của mình thôi, mình vừa cài lại office mấy lần rồi vẫn vậy không biết có phải lỗi windows không?

Iason

Eò nghe qua cũng thấy khó hiểu thật. Bạn thử làm theo cách của mình xem ? Mình hy vọng là bạn dùng Office 2003. Đầu tiên, bạn mở Word lên, chọn Tools-> Options, xong rồi chọn thẻ General rồi bấm phím C để bỏ chọn mục dài nhất, rồi OK. Xong rồi bây giờ bạn thử chèn hình = chức năng Insert->Picture->From File.. thử xem, hay bạn cũng có thể dùng cách Copy/Paste cũng dc miễn là chèn hình vào Word rồi là dc.

Nếu bạn vừa làm theo như mình rồi mà vẫn không dc thì mình nghĩ File Hình TC ISO ấy của bạn bị lỗi rồi. Bạn thử tìm hình khác thay thế thử xem.

Mình cũng hy vọng bạn thành công trong công việc.

thaonguyen_92

Bạn trẻ à! tui cũng bị như vậy và vừa "gỡ" thế này:

Tools\Options\View\

Ở mục Show, bỏ dấu chọn ở dòng "Picture placeholders"

Thế là xong.

Chúc bạn vui.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bạn vô Tools\Options\View

Ở mục Show, bạn bỏ dấu chọn ở dòng "Picture placeholder" là xong.

Làm đi, chắc chắn là được. Chúc bạn vui.

Phuong_Thai

các anh ơi cho e hỏi làm sao để chèn 1 bản vẽ cad 2010 vào Work 2007 mà nó ở bên ấy.e chèn mà nó cứ hết cả 1 trang thôi.

Bạn có một văn bản muốn chèn hình logo đúng không? Tại thanh công cụ của Word bạn chọn Insert -> Picture -> From file mà bạn để hình logo là song con ong. Nếu được thì thank nha

Banning

co the chi toi cu the duoc khong ban

---------- Bài thêm lúc 14:36 ---------- Bài trước là lúc 14:28 ----------

minh moi gia nhap .rat vui vi duoc lam wen voi ban.ban co the chi toi cach chen hinh anh vao avata giong nhu ban day duoc khong vay.cam on

philongle88 ban sim 0915126804(mot nam muoi hai thang phat loc ) gia 5tr.vi can tien nen ban.lien he 0972832656. 09151268(mot nam muoi hai thang phat loc ) 04 khong co gi ngoai chết (0 = khong co gi; 4=tử (chết)) nhảm bà cố

Các chủ đề có liên quan khác