maianhngoc1987

Đối với hệ điều hành Windows 7, để tạo một thư mục (folder) mới trên desktop hay Windows Explorer, bạn chỉ cần nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + N. Bạn muốn có chức năng tương tự trên máy tính cài hệ điều hành Windows XP không? Tiện ích nhỏ mang tên bxNew Folder sẽ giúp bạn dễ dàng thực hiện chuyện này.

Sau khi download và cài đặt , mở Windows Explorer lên, bạn sẽ thấy nút New Folder:

Để tạo 1 folder mới, bạn có thể click vào nút New Folder hay nhấn phím F12. Một hộp thoại xuất hiện:

Nhập tên của folder mới tại ô New subfolder rồi click nút OK. Vậy là xong rồi đó.

Nguồn : visaonho.info

damchet

Tạo folder mới bằng phím tắt trong Windows XP

Đối với hệ điều hành Windows 7

Là sao

glass_moon

never_stop156 Đối với hệ điều hành Windows 7, để tạo một thư mục (folder) mới trên desktop hay Windows Explorer, bạn chỉ cần nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + N. Bạn muốn có chức năng tương tự trên máy tính cài hệ điều hành Windows XP không? Tiện ích nhỏ mang tên bxNew Folder sẽ giúp bạn dễ dàng thực hiện chuyện này.

Sau khi download và cài đặt , mở Windows Explorer lên, bạn sẽ thấy nút New Folder:

Để tạo 1 folder mới, bạn có thể click vào nút New Folder hay nhấn phím F12. Một hộp thoại xuất hiện:

Nhập tên của folder mới tại ô New subfolder rồi click nút OK. Vậy là xong rồi đó.

Nguồn : visaonho.info ...Đang Sài windows 7 nhưng cái chỉ dẫn của bạn khó hiểu.... phím tắt mà bạn nói ... Nó ở đâu thế ?

Pat

với windows Xp tạo folder mới làm như sau.

ấn phím: menu key + W +F = new folder !

cực nhanh

hoitamkiengiang

freeman8405 với windows Xp tạo folder mới làm như sau.

ấn phím: menu key + W +F = new folder !

cực nhanh menu key la gì bạn,phải là Shift + F10 rồi W rồi F chứ

dang_yeu

thanh_duan_89 menu key la gì bạn,phải là Shift + F10 rồi W rồi F chứ Hì menu key là phím nằm giữa window key và Ctrl phía góc dưới bên phải của bàn phím chính gần 4 phím con trỏ !

karl_lion

thanh_duan_89 menu key la gì bạn,phải là Shift + F10 rồi W rồi F chứ Ấn kiểu này thà nhấp phải chuột chọn New còn nhanh hơn

AbOwen

tearofthesun Ấn kiểu này thà nhấp phải chuột chọn New còn nhanh hơn Chưa chắc vừa nhanh hơn đâu bạn

hongchau1088

thanh_duan_89 Chưa chắc vừa nhanh hơn đâu bạn Bạn thi bấm chuột vs mình ko???

Vs lại một tay chuột, một tay bàn phím mình còn Ctrl + V để nhập tên thư mục được

tearofthesun Bạn thi bấm chuột vs mình ko???

Vs lại một tay chuột, một tay bàn phím mình còn Ctrl + V để nhập tên thư mục được Tùy thuộc vào thời (gian) điểm mà dùng chứ, khi nào tiện cho chuyện phím thì dùng menu right-->W-->F, khi nào dùng chuột tiện thì click phải new. chỉ có vậy mà củng cãi nhau...

Các chủ đề có liên quan khác