kayoki1985

các bạn cho mình hỏi: máy mình vào My conputer lâu kinh khủng, đèn pin soi cả phút sau mới mở dc, mình dùng kis 11 scan virus rồi nhưng không thấy có virus gì cả,có bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với!!!!!!!!!! mình dùng windows xp sp2

mis_lys

thông thường đó là do bạn để nhìu chương trình chạy lúc khởi động quá nên mới như vậy thôi, vậy nên tắt chúng đi là máy chạy bình thường

có thể trước lúc khi bạn mở my computer lên thì vừa mở rât nhiều ứng dụng bên ngoài làm máy chạy chậm, bạn hãy cho cấu hình của máy bạn đi

2403_1994

cấu hình máy mình đây: pentium dual-core E6500 @ 2.93ghz,ram 2g,mấy bạn giúp mình với!!!

quang_gio

bạn nên vào run gõ msconfig->start bỏ chọn hết các chương trình đi chỉ để lại những thứ cần thôi, chẳng hạn như trình diệt virut chẳng hạn

quocbao2703 cấu hình máy mình đây: pentium dual-core E6500 @ 2.93ghz,ram 2g,mấy bạn giúp mình với!!! máy cấu hình này thì không chậm đâu, chắc tại bạn cho chạy nhiều sevire quá đấy

be_ma

Cấu hình như vậy mà chậm chắc bạn chạy nhiều chương trình quá

Finegan

phongtran27 máy cấu hình này thì không chậm đâu, chắc tại bạn cho chạy nhiều sevire quá đấy tức là như thế nào hả bạn,bạn nói rõ hơn được ko???? cách khắc phục như thế nào???

aveenoq1

quocbao2703 tức là như thế nào hả bạn,bạn nói rõ hơn được ko???? cách khắc phục như thế nào??? Bạn đánh msconfig trong Start.

Vào thẻ services. ấn tích Hide all Microsoft services.

Bạn bỏ tích tất cả ứng dụng còn trên ô.

Restart xem có hết không ?

quocbao2703 tức là như thế nào hả bạn,bạn nói rõ hơn được ko???? cách khắc phục như thế nào??? Nghĩa là bạn vào Start -> Run, gõ msconfig -> OK, xuất hiện cửa sổ System Configuration Utility, chọn thẻ Services -> bỏ chọn tích, Restart.

jimmy14290

mình vừa làm như các bạn nói nhưng vẫn không dc

có ai giúp mình với!!!!!!!!!!!!!

quocbao2703 mình vừa làm như các bạn nói nhưng vẫn không dc

có ai giúp mình với!!!!!!!!!!!!! thôi vậy thì cài lại windows luôn đi coi thử có hết ko.

nguyenhuu_chien

Máy mình cũng bị, có lúc con lỗi cả file explorer.exe, không hiểu sao nữa. Máy mình cấu hình cũng tốt mà không hiểu sao, core i3, ram 2g, có lẽ bi bad o cứng, mình chỉ lo là vậy thôi. Mình đang sdung windows 7 pro,bản quyền và phần mềm diệt virus cua MS. Mong các bạn cho ý kiến! Thank các bạn nhiều!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Các yếu tố ảnh hưởng đến sự gia tăng tầng thứ và cách khắc phục Luận văn Kinh tế 5
B Hạn chế của các phương pháp và các biện pháp khắc phục các phương pháp tính giá hàng tồn kho Luận văn Kinh tế 0
C Các quan điểm và giải pháp nhằm kiềm chế và khắc phục tình trạng lạm phát Luận văn Kinh tế 0
P Giải pháp khắc phục và thúc đẩy mối quan hệ con người trong điều kiện các doanh nghiệp Việt Nam hiện Luận văn Kinh tế 0
R Một số kiến nghị và giải pháp khắc phục những bất cập trong thu hút các dự án FDI Luận văn Kinh tế 0
G Điều tra, đánh giá bổ sung các nguồn gây ô nhiễm và đề xuất các giải pháp quản lý, khắc phục tình tr Luận văn Sư phạm 0
G Những khó khăn và thuận lợi trong việc áp dụng các công cụ kinh tế vào công tác quản lý môi trường ở Việt Nam và đề xuất giải pháp khắc phục Luận văn Sư phạm 2
L Khắc phục tình trạng tại các nhà vệ sinh bệnh viện với vách Compact HPL Thị trường, Mua bán 1
D Thực trạng ô nhiễm môi trường tại các khu công nghiệp, giải pháp khắc phục Khoa học kỹ thuật 0
W Phối hợp chính sách giữa các chính phủ châu Á với IMF trong việc khắc phục khủng hoảng tài chính - t Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác