trungcpm

mình có flim đuôi .avi muốn ghi ra đĩa dvd để xem trên đầu đĩa thường.nếu dùng nero ghi dvd data luôn file .avi có xem dc tren dau dvd thương ko.đầu nhà mình có ghi chữ MPEG-4.NẾU không dc các bạn cho e phần mềm nào ghi dvd dc nhiu định dạng với e dung dvd flick mà thấy ghi ra tốn dung lượng wa?

Derrell

ngaovotam mình có flim đuôi .avi muốn ghi ra đĩa dvd để xem trên đầu đĩa thường.nếu dùng nero ghi dvd data luôn file .avi có xem dc tren dau dvd thương ko.đầu nhà mình có ghi chữ MPEG-4.NẾU không dc các bạn cho e phần mềm nào ghi dvd dc nhiu định dạng với e dung dvd flick mà thấy ghi ra tốn dung lượng wa? Được đó bạn,mình vẫn hay ghi theo cách này đối với file .avi.

vovongtinhyeu

ngaovotam mình có flim đuôi .avi muốn ghi ra đĩa dvd để xem trên đầu đĩa thường.nếu dùng nero ghi dvd data luôn file .avi có xem dc tren dau dvd thương ko.đầu nhà mình có ghi chữ MPEG-4.NẾU không dc các bạn cho e phần mềm nào ghi dvd dc nhiu định dạng với e dung dvd flick mà thấy ghi ra tốn dung lượng wa? Vẫn được, còn nếu bạn dùng Nero thì burn DVD luôn cho chất lượng hình ảnh cao hơn...

dùng nero đưa về định dạng VOB thì xem trên đầu đĩa mới được. ghi = AVI xem được chết liền.

ngaovotam mình có flim đuôi .avi muốn ghi ra đĩa dvd để xem trên đầu đĩa thường.nếu dùng nero ghi dvd data luôn file .avi có xem dc tren dau dvd thương ko.đầu nhà mình có ghi chữ MPEG-4.NẾU không dc các bạn cho e phần mềm nào ghi dvd dc nhiu định dạng với e dung dvd flick mà thấy ghi ra tốn dung lượng wa? Đầu tiên phải convert file avi theo chuẩn code MP4 rồi sau đó dùng chương trình ghi đĩa bất kỳ ghi file vừa convert vào đĩa DVD (ghi theo kiểu data).

xaanh22

Ủa, cuối cùng là mình burn luôn file AVI thẳng ra đĩa DVD luôn thì đầu không đọc được à ?

Mình cũng định burn vài file AVI film để xem Tết Canh Dần nhưng sợ nó không đọc được thì phí.

Bạn thử ghi thử thẳng AVI ra đĩa luôn dưới dạng file data xem sao rồi post kết quả lên cho anh em. Mình chưa thử cách đó nhưng mình vừa làm cách này rất thành công nhưng chất lượng giảm sút đáng kể mặc dù file avi mình rất đẹp.

Mình dùng phần mềm ConvertX to DVD4 rất hiệu quả.

Jubal

Ủa, tóm lại là ghi trực tiếp file AVI vào đĩa DVD thì đầu DVD không đọc được à ?

Mình cũng định ghi vài file hài xem Tết nhưng ngại không đọc thì phí quá.

one_love141

Bạn ghi theo kiểu DATA, nhưng File *.avi phải là dạng DivX Video thì thường mới xem được or dạng *.MPG.

Vì đầu thường chỉ hỗ trợ File *.AVI dạng DivX Video or *.MPG thôi.

dongchoac_ch

may pro oi. lam sao de doi chuyển qua .vob .ifo .budedeer ghi dvd vậy.cái đó nero làm lun dc ko.nero 8 đấy ạ

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

sửa tên thì làm sao dc chứ. bac noi sai rui`.có thể dùng phân mền để chuyển sang định dạng đó, nếu không thi` dung` luôn trong nero cho tiện.bạn chọn thẻ create and edi nhe'---->Author.edit,and capture---->make dvd(ở trên cùng ây')

----> add file cần chuyen vao`(có thể dùng chuột gắp)----> neck---> neck .sau đó co' thể chon (Burn to) để ra dia lun hoạc (write to) de luu lai.rui` chuyen sang phan` burn dvd sau cung dc.mình mới tim` ra đấy

chuc thanh cong

love.dandelion

masterqdung Ủa, tóm lại là ghi trực tiếp file AVI vào đĩa DVD thì đầu DVD không đọc được à ?

Mình cũng định ghi vài file hài xem Tết nhưng ngại không đọc thì phí quá. ghi trực tiếp film đuôi .avi + với ghi ở dạng DVD data lên đĩa DVD sẽ không xem được ở đầu DVD đâu. hay nếu có xem được thì hình sẽ bị rật. bởi vì bạn ghi ở dạng DVD DATA thì chỉ là chứa dữ liệu fiml lên đĩa DVD thôi. bạn phải convert fiml sang chuẩn khác. dùng Procode ý. convert fiml sang chuẩn SVCD ( mpg2 ) rồi dùng nero ghi lên đĩa VCD xem là tốt nhất. bạn có thể convert sang dạng fiml DVD cũng được nhưng dung lượng sẽ lớn và phải dùng đĩa DVD để ghi.

20062456 Bạn ghi theo kiểu DATA, nhưng File *.avi phải là dạng DivX Video thì thường mới xem được or dạng *.MPG.

Vì đầu thường chỉ hỗ trợ File *.AVI dạng DivX Video or *.MPG thôi. Bạn cho mình hỏi : làm cách nào để biết file .avi là kiếu "Divx video" hay ".mpg"

Mình có mấy file .avi chép ra dĩa cái thì không xem được, cái thì chỉ có tiếng

Thank nhiều

amy7917

túm lai như vầy :
đầu dvd thông dụng cũ không hỗ trợ xem file avi thì phải covert wa mpge hay vob ,rùi sau đó ghi ra dvd
còn các đầu dvd mới có hỗ trợ xem file avi thì cứ ghi trực tiếp file avi đó vào dvd

các bạn cho em hỏi:em có file phim DVDRip va file sub TViet kèm theo.em muốn ghi vào đĩa DVD và kèm theo file sub,thì dùng chương trình nào? em vừa dùng Nero nhưng không dc!!! ví dụ như mình muốn coi sub English hay Tviet,thì chỉ cần bấm nút là dc!! mong các bạn chỉ giúp!!

Trích:

20062456

Bạn ghi theo kiểu DATA, nhưng File *.avi phải là dạng DivX Video thì thường mới xem được or dạng *.MPG.

Vì đầu thường chỉ hỗ trợ File *.AVI dạng DivX Video or *.MPG thôi.

Bạn cho mình hỏi : làm cách nào để biết file .avi là kiếu "Divx video" hay ".mpg"

Mình có mấy file .avi chép ra dĩa cái thì không xem được, cái thì chỉ có tiếng

Thank nhiều

Khi bạn cài kl codec khi mở video bằng media classic

ấn tổ hợp phím Shift + F10 chọn mục media info kéo xuống ở mục video

để ý ở chổ formar và codec id bạn sẻ thấy cái bạn cần biết thường thường là MPEG-4 Visual / XVID hay Dvix

nếu đầu đời mới bây giờ thì hổ trợ đọc data file avi (dvix / xvid) nên bạn chỉ cần ghi theo kiểu data là đọc được

đầu chỉ hộ trợ đọc file video chứ không đọc được sub( .srt) nền muốn xem kèm sub thì dùng soft hard sub mà add vào phim rồi ghi nhé

caheo_tinhyeu

hacoihb Khi bạn cài kl codec khi mở video bằng media classic

ấn tổ hợp phím Shift + F10 chọn mục media info kéo xuống ở mục video

để ý ở chổ formar và codec id bạn sẻ thấy cái bạn cần biết thường thường là MPEG-4 Visual / XVID hay Dvix

nếu đầu đời mới bây giờ thì hổ trợ đọc data file avi (dvix / xvid) nên bạn chỉ cần ghi theo kiểu data là đọc được

đầu chỉ hộ trợ đọc file video chứ không đọc được sub( .srt) nền muốn xem kèm sub thì dùng soft hard sub mà add vào phim rồi ghi nhé Thank bạn vừa trả lời câu hỏi của mình!!

Nhưng mình có làm theo bạn chỉ dẫn đến Shift+F10, nó hiện ra 1 list, nhưng mình không tìm thấy mục Media đâu cả, chỉ có mấy mục Show list, Full Screen,.. , có mục Video - nhưng chỉ là hỏi xem film toàn màn hình không thôi à??

Đầu dĩa của mình có hỗ trợ avi(dvix), có file avi xem được, nhưng đa số lại xem không được.

Hiện tại mình muốn hỏi có cách nào để :

+ biết được code cúa 1 file avi

+ có cách nào chuyển đổi code của file avi thành dvix để xem trên đầu dĩa được không?

Cám ơn!!

Cách tốt nhất để giữ nguyên hình ảnh và chất lượng âm thanh đồng thời (gian) xem dc trên đầu đĩa thường là bạn nên dùng nero đưa về định dạng VOB và dùng chính nero burn ra DVD

Darryl

if b mún coi trên đầu dvd dân dụng, thì b phải chuyển đổi file avi thành dvd có 2 thư mục là audio va video mới được, dùng convertxtodvd để chuyển đổi đó, r dùng chính phần mềm này burn đĩa cũng được, or dùng nero cũng ok, trong forum m có mấy phần mềm này hết nè. còn if b chì coi dvd đó trên máy vi tính thì b dùng nero ghi dạng data cũng được.