hit_tuananh

Máy mình Win7, cài game Left4Dead thì font trên trình duyệt web (Firefox và Google Chrome) bị thay đổi font, lúc thì chữ in đậm ( Hello ), lúc thì chữ nghiêng ( Hello ). Mình " restore default font setting " và uninstall game Left4Dead rùi nhưng vẫn không trả về mặc định font như cũ. Hiện tại viết bài cũng hiển thị... mục " Tiêu đề " thì chữ in đậm, khung viết bài thì hiện chữ nghiêng.

Pro giúp mình khôi phục mặc định font Win7 với. Thanks.

baby_love_u95

thử thế này nhé

vào Start Menu > Control Panel

sau dó chọn Fonts:

chọn Font settings:

Chọn Restore default font settings:

bạn phải xóa mấy font do cài game mà có nhé

ok!

jalyosha

Cách này mình vừa thực hiện rùi vẫn không khôi phục được. Bạn bảo mình xóa font, xóa font nào ? khi cài game Left4Dead không biết có cài thêm font nào nữa không ? và cũng không rõ là trong quá trình cài game sẽ thay đổi font. Mình cài rất nhiều game mà sao game Left4Dead này lại thay đổi font.

Bạn có cách nào khác không ? giúp mình với. THANKS.

Search có 3 fonts : Arỉal + Arial Rounded MT Bold + VNI-Arial Rounded Bold. Không thấy Arial Bold, không lẽ mất font Arial Bold rùi sao ?

Yogi

trong folder font ấy. bạn tải font vnarial rồi rename tương tự tên font arial bold trong folder ấy, rồi chép đè vào.

có hỏi bạn chọn yes, rồi restart máy lại

---------- Bài thêm lúc 17:36 ---------- Bài trước là lúc 17:39 ----------

tên của nó trong folder đây: ARIALBD.TTF bạn tìm nó nhé[

rồi làm như mình nói ở trên( rename font mới tải về thành ARIALBD

san.chiro

goku_007 trong folder font ấy. bạn tải font vnarial rồi rename tương tự tên font arial bold trong folder ấy, rồi chép đè vào.

có hỏi bạn chọn yes, rồi restart máy lại

---------- Bài thêm lúc 17:36 ---------- Bài trước là lúc 17:39 ----------

tên của nó trong folder đây: ARIALBD.TTF bạn tìm nó nhé[

rồi làm như mình nói ở trên( rename font mới tải về thành ARIALBD Đây gọi là chỉ dẫn phá windows không phải là giúp đỡ nữa

Các chủ đề có liên quan khác