hôm trứoc em có tư vấn mấy bác trên vnzoom để mua đầu đvd thì mấy bác khuyên nên mua pioner ,em ra pico thấy mấy em xinh xinh bảo mua đầu oppo đọc đĩa với usb tốt hơn (tuy em nghe cái tên hãng lạ hoắc,thấy bảo hàng trung ương china),em mua về thấy đọc usb tốt thật ,hình ảnh âm thanh cũng chất lươngj ,nhưng em không biết xem phim hoài trên usb có làm hỏng USB không ,xin các bạn hướng dẫn cho em với ,em khoái xem phim avi trên usb mà ,chân thành Thank các bạn

tue_ngoc2006

Bác dùng USB để xem trên DVD thế thì rất hại cho USB đó (usb chỉ đơn thuần là một thiết bị dùng để lưu trữ dữ liệu chứ khả năng đọc liên tục (nhất là video) thì chỉ là phụ, đồng thời (gian) nó cũng không được thiết kế bộ nhớ như máy nghe nhạc hay xem phim nữa) Vì thế về lâu dài sẽ có hiện tượng xem phim bị giật đó bạn ạ.

--> tốt nhất là bạn nên hạn chế xem pim + nghe nhạc trên usb (trừ bay các bạn mua USB chỉ nhằm một mục địch duy nhất như trên

kh0x47

thangcohuthtd1 Bác dùng USB để xem trên DVD thế thì rất hại cho USB đó (usb chỉ đơn thuần là một thiết bị dùng để lưu trữ dữ liệu chứ khả năng đọc liên tục (nhất là video) thì chỉ là phụ, đồng thời (gian) nó cũng không được thiết kế bộ nhớ như máy nghe nhạc hay xem phim nữa) Vì thế về lâu dài sẽ có hiện tượng xem phim bị giật đó bạn ạ.

--> tốt nhất là bạn nên hạn chế xem pim + nghe nhạc trên usb (trừ bay các bạn mua USB chỉ nhằm một mục địch duy nhất như trên hiz chả là em down được mấy cái chap phim prison break 4 phần in thì không có ổ dvd rw ,phm avi chất lượng cao nên em để xem cho tiện ,thank các bạn chắc em phải ít xem trên usb hơn ,thnak các bạn nhiều nhé ^^

fatdragon31

Sao em Download PHim Vào USB Nhưng vê vẫn k sem được mây anh chỉ em cắch Downlaod phim để Sem được với SĐT EM nè 01665324087

mr_huych0u

thangcohuthtd1 Bác dùng USB để xem trên DVD thế thì rất hại cho USB đó (usb chỉ đơn thuần là một thiết bị dùng để lưu trữ dữ liệu chứ khả năng đọc liên tục (nhất là video) thì chỉ là phụ, đồng thời (gian) nó cũng không được thiết kế bộ nhớ như máy nghe nhạc hay xem phim nữa) Vì thế về lâu dài sẽ có hiện tượng xem phim bị giật đó bạn ạ.

--> tốt nhất là bạn nên hạn chế xem pim + nghe nhạc trên usb (trừ bay các bạn mua USB chỉ nhằm một mục địch duy nhất như trên đồng ý vs bác này

h.devil_1906

Nếu xem usb trên đầu dvd thì sẽ rất dễ làm hỏng USB.

Mình nghĩ nếu bạn muốn bảo quản tốt USB thì không nên xem thì hơn.

Các chủ đề có liên quan khác