maica1978

Em có làm một số bài nhạc, dùng hiệu ứng Karaoke. Coi trên máy tính thì ok nhưng khi ghi ra đĩa thì nó bị mất một phần chữ không nhìn thấy, phải chọn chế độ Zoom thu nhỏ mới thấy được.

Bác nào biết cách nào để ghi đĩa mà khi xem chế độ bình thường nó vẫn hiện thị hết khung hình như trên máy tính không??

Giúp em với.

(Em xài Nero Lite 9, vừa thử ghi VCD và DVD nhưng vẫn thế - cũng vừa xài Ashampoo Burning Studio 11)

Mình không hiểu lắm câu hỏi của bạn.

Nhưng chắc do lỗi tỷ lệ màn hình.

Thông thường khi ghi đĩa phải chỉnh tỷ lệ cho phù hợp với màn hình thì mới xem chất lượng được.

Tỷ lệ ở Tivi thông thường là 4:3 hiện nay tivi đời mới vừa chuyển dần sang 16:9

bạn chú ý loại tỷ lệ nào ở tivi mình rồi điều chỉnh cho phù hợp khi ghi đĩa là OK .

4:3 là rộng lớn (4) cao (3)

lethuyhanh_1973

traduhi Mình không hiểu lắm câu hỏi của bạn.

Nhưng chắc do lỗi tỷ lệ màn hình.

Thông thường khi ghi đĩa phải chỉnh tỷ lệ cho phù hợp với màn hình thì mới xem chất lượng được.

Tỷ lệ ở Tivi thông thường là 4:3 hiện nay tivi đời mới vừa chuyển dần sang 16:9

bạn chú ý loại tỷ lệ nào ở tivi mình rồi điều chỉnh cho phù hợp khi ghi đĩa là OK .

4:3 là rộng lớn (4) cao (3) Mình cũng có chú ý vấn đề này rồi, nhưng khi ghi đĩa mình không thấy nó có mục này. Chỉ nhấn nút ghi là nó ghi thôi, dùng Nero Lite Express 9.

bigq_301

oack chuong chinh ghi dia thi no chi la chuong trinh ghi thoi . con de no full nhu ban noi thi trong qua trinh ban lam thi ban phai tu chinh de no full man hinh thi moi dc.

---------- Bài thêm lúc 09:03 ---------- Bài trước là lúc 08:58 ----------

vi du nhu toi lam mot cai dia~ anh? cuoi chang han truoc thi toi chinh che do la 4:3 nhung ma sau khi gieat thi toi chinh lai che do la 16:9 . toi xem van full man hinh chang van de gi ca?. xem tivi nao cung nhu ti vi nao . ke ca tivi co do phan giai lon cung vay. con ghi dia thi no chi la chuong chinh ghi chu no co anh? huong gi den nhu ban noi dau

Các chủ đề có liên quan khác