Mấy bạn cho mình hỏi dòng HP Probook 4420s tắt/bật Bluetooth ở chỗ nào nhỉ. Mong mấy bạn chỉ cho mình. Mình tìm để send dữ liệu qua Bluetooth mà k thấy.

d2v_kts

bạn ấn phím fn với một phím biểu tượng f1_f12 gì đó.hay để ý chỗ đèn báo ổ cứng có công tắc bật tắt không.mình cũng không rõ dòng này cho lắm

Kirkland

tìm phím có biểu tượng của wifi hay blutooh riêng(bấm sau phím Fn) nếu có nút gạt bật tắt thì bật lên thui,nhớ cài driver đầy đủ nhé

keo_ngoc

Mình nghĩ trc tiên bạn nên tham khảo UserGuide đi kèm máy và các biểu tượng trên các phím chức năng.

thân ái!!

seastarfort bạn ấn phím fn với một phím biểu tượng f1_f12 gì đó.hay để ý chỗ đèn báo ổ cứng có công tắc bật tắt không.mình cũng không rõ dòng này cho lắm Không được bạn à. Mình nhấn nút có biểu tượng wifi thì tắt wifi đồng thời (gian) tắt cả bluetooth luôn. Nhưng khi mình mở lên search thiết bị khác thì không tìm thấy. Sao thế nhỉ. Mình vừa lên hắn trang chủ download driver bluetooth về cài rồi mà. Mình dùng WIN7 - ULTIMATE.

Mong tất cả người giúp cho

Nếu bạn vừa cài đúng driver thì chắc chắn là xài được thui.Mình không có máy này nhưng với con máy của mình thì có tổ hợp Fn+F3 để bật tắt bluetooth.

---------- Bài thêm lúc 17:25 ---------- Bài trước là lúc 17:25 ----------

Sao lại dùng wifi để tắt bluetooth được

KyDMan Nếu bạn vừa cài đúng driver thì chắc chắn là xài được thui.Mình không có máy này nhưng với con máy của mình thì có tổ hợp Fn+F3 để bật tắt bluetooth.

---------- Bài thêm lúc 17:25 ---------- Bài trước là lúc 17:25 ----------

Sao lại dùng wifi để tắt bluetooth được không sai đâu.

dùng nút cảm ứng để bật tắt wifi và blt luôn. nhưng bạn phải chắc chắn là vừa cài driver blt rồi

Anwar

tuan019 Không được bạn à. Mình nhấn nút có biểu tượng wifi thì tắt wifi đồng thời (gian) tắt cả bluetooth luôn. Nhưng khi mình mở lên search thiết bị khác thì không tìm thấy. Sao thế nhỉ. Mình vừa lên hắn trang chủ download driver bluetooth về cài rồi mà. Mình dùng WIN7 - ULTIMATE.

Mong tất cả người giúp cho bạn để ý góc phía dưới bên phải màn hình có biểu tương bluetooth chưa.nếu có mà không tìm được thiết bị khác thì bạn cải lại driver thử coi.khi cài nhớ bật buetooth lên

anhlaknock_out

mình cũng muốn hỏi về cái bluetooth của Hp probook 4420s.mình không biết bật lên ntn các cao thủ chỉ hộ với

vanchungvnn

loveyou_92 mình cũng muốn hỏi về cái bluetooth của Hp probook 4420s.mình không biết bật lên ntn các cao thủ chỉ hộ với như các bạn trên vừa chỉ rùi đó thui

fed_fish

làm theo cách mình thử nếu như không bật được = fím:

chuột phải my computer -> manager -> device manager ->tìm biếu tượng card bluetooth ->chuột phải chọn pro ,tại thẻ general bật enable device xog rồi đấy thử nhé

+ Dòng probook thiết kế có nút gạt bluetooth / wifi phía trên đầu đọc thẻ ấy. Thử nhìn xem cái đèn màu gì ? Vàng là tắt , xanh là bất . Nếu thấy vàng gạt thanh sang trái đến khi đèn báo xanh .

+ Sau rùi vào windows .Nhấp chuột phải vào biểu tượng My Computer -> Manage -> System tools -> Device manager -> Blue tooth radios -> chuột phải vào HP integrated... chọn Enable.

taoho02 như các bạn trên vừa chỉ rùi đó thui không làm được bạn ạ

---------- Bài thêm lúc 19:30 ---------- Bài trước là lúc 19:27 ----------

thangcohuthtd1 + Dòng probook thiết kế có nút gạt bluetooth / wifi phía trên đầu đọc thẻ ấy. Thử nhìn xem cái đèn màu gì ? Vàng là tắt , xanh là bất . Nếu thấy vàng gạt thanh sang trái đến khi đèn báo xanh .

+ Sau rùi vào windows .Nhấp chuột phải vào biểu tượng My Computer -> Manage -> System tools -> Device manager -> Blue tooth radios -> chuột phải vào HP integrated... chọn Enable. không thấy anh ạ.HP probook làm gì có đầu đọc thẻ hả anh.

ninhden_iso9002

loveyou_92 không làm được bạn ạ

không thấy anh ạ.HP probook làm gì có đầu đọc thẻ hả anh. nếu thực hiện như trên mà không thấy thì do máy bạn bị thiếu driver bluetooth ,bạn nên lên trang chủ hp kiếm driver down về nhé :d

loveyou_92 không làm được bạn ạ

không thấy anh ạ.HP probook làm gì có đầu đọc thẻ hả anh. nếu máy có BlueTooth thì khi bật swich,bạn dùng Hp support Assistant bật BlueTooth thì sẽ thấy BlueTooth hay unknow device ( nếu chưa cài driver) còn bạn vừa làm những bước trên mà không có thì máy không có BT .

osakaa5

Thank tất cả người vừa giúp mình tận tình. Nhưng mà dòng 4420s khác với 4410s. 4410s thì có nút gạt còn 4420s thì không có.

eya_ox_cuaem9x

tuan019 Thank tất cả người vừa giúp mình tận tình. Nhưng mà dòng 4420s khác với 4410s. 4410s thì có nút gạt còn 4420s thì không có. đúng là 4420s không có công tắc tắt bật mà nó dùng tổ hợp phím fn

hoanglinh_kha

seastarfort đúng là 4420s không có công tắc tắt bật mà nó dùng tổ hợp phím fn Bạn có thể nói rõ hơn là bấn Fn với phím gì không? Vì cái 4420s vừa có riêng 1 phím hình cột sóng đẻ bật Bluetooth với wifi rồi. Mình bật 1 nút đó là on cả BT và wifi (nhớ là cái Asus cũng chỉ có 1 nút nhưng nó có phần mềm chọn BT hay wifi). Bạn nào dùng 4420s mà bật được BT riêng wifi riêng thì chỉ mình với!

Cám ơn.

nicky_nick

Mình nhớ không nhầm thì bluetooth dòng này là bluetooth ảo bạn à vì thế không thể dùng được bluetooth được thì phải

Các chủ đề có liên quan khác