the_girl

Ai biết lỗi này làm gì và phải làm như thế nào để khắc phục không nhỉ

Office bao gồm word, excel,pownpoint đều không mở được nhé các bác

Ko phải do thiếu bộ nhớ đâu nhé các bác.

Ram 1G, ổ C còn dư hơn 13GB.

google chỉ mấy cách làm k được nên đành lên đây hỏi các bác

phuonghathien

Ai biết lỗi này làm gì và phải làm như thế nào để khắc phục không nhỉ

Lỗi này là ổ C của bạn không đủ bộ nhớ để bung file word bạn à.

huyen14_10

Bạn thử reboot máy lại sau khi xóa bỏ chương trình không cần thiết để giải phóng ổ C:\

Bạn kiểm tra lại dung lượng ổ C:/ nếu vừa gần full rồi thì nó báo vậy là bình thường nhé, còn nếu không thì vào đây tham khảo phuơng pháp khắc phục nè:

hay

Try the approaches suggested here:

and

for various series of troubleshooting steps that will Giúp you track down (and hopefully solve) the problem.

---------- Bài thêm lúc 13:17 ---------- Bài trước là lúc 13:11 ----------

Hãy thử sử dụng Start => Programs => Accessories => Disk Cleanup

để xóa các file tạm

Hay:

Windows icon key + Run: gõ vào "%temp%" không có nháy kép, delete hết các tập tin, thư mục trong Temp vừa tìm được.

---------- Bài thêm lúc 13:17 ---------- Bài trước là lúc 13:17 ----------

"There is not enough memory or disk space to run word" >> Không có đủ bộ nhớ hay không gian đĩa để chạy Word

>> tham khảo tại đây:

Patamon

Trông ảnh thì tương tự windows sp3 nhưng không biết bạn đang dùng windows gì>>>

Mà có phải bạn dùng Office portable 2007 không>>>Mình nghĩ nỗi này do bản portable 2007 không tương thích với windows bạn đang dùng(Nếu bạn dùng windows 7 thì nên download bản portable 2007 cho windows 7; còn xp thì cũng tương tự.)>>>Bởi vì mình cũng có một bản portable 2007 như thế windows 7 báo nỗi tương tự y như bạn còn chạy trên xp thì vẫn bình thường.

mymymyeva

leduanmtt

Trông ảnh thì tương tự windows sp3 nhưng không biết bạn đang dùng windows gì>>>Mà có phải bạn dùng Office portable 2007 không>>>Mình nghĩ nỗi này do bản portable 2007 không tương thích với windows bạn đang dùng(Nếu bạn dùng windows 7 thì nên download bản portable 2007 cho windows 7; còn xp thì cũng tương tự.)>>>Bởi vì mình cũng có một bản portable 2007 như thế windows 7 báo nỗi tương tự y như bạn còn chạy trên xp thì vẫn bình thường. chính xác là sp3 và office 2007

Mình vẫn dùng bth trước giờ mà

ko hiểu sao 1 ngày đẹp trời nó lại bị thế

Worton

Hix, trước chị mình cũng dính cái này thì phải, mà bị mỗi word thuj. Cài lại windows cho nuột bạn ạ.

l3f_gemini_a

1) Coi lại phần virtual memory setup:

Swap file (còn gọi là Page file) lớn nhỏ tùy theo bao nhiêu RAM vừa gắn trong máy - dưới 2048 Mb thì thường là 2 lần số RAM - thí dụ máy 512 Mb thì cái swap file nên chọn là 1024 Mb. Lý do là khi run nhiều program cùng lúc thì sẽ xài nhiều RAM, khi tất cả các program xài cạn 512 Mb thì Windows sẽ xài cái swap file nầy như RAM để swap out những program nào idle, để còn lại số RAM mà run những program khác - nên khi Windows swap data là hệ thống chạy chậm lại - cách tốt nhất là gắn thêm RAM. Nếu máy vừa gắn hơn 2 Gb thì swap file nên chọn bằng 1 lần số RAM là 2 Gb. (máy hơn 2 Gb RAM thì không cần swap - không đủ để run prgroam hay sao ?). Swap file chọn lớn gấp 3 lần số RAM thì Windows có thể run nhiều program nhưng chậm lại vì phải swap nhiều lần.

Nếu muốn cho Windows chạy nhanh thì run ít program cùng lúc - cách improve nữa là set số initial size và số maximum size cho swap file tương tự nhau - nếu máy 1 Gb thì chọn inital size = 2048 Mb và Maximium size = 2048 Mb để Windows làm cái swap file 2048 Mb cố định trong HD.

Muốn set virtual drive thì vào control panel, double click cái System icon, tab vào Advanced, Performance, click Settings button, tab vào Advance, bấm nút change cái Virtual Memory, rồi chọn initial size và Maximum size

Nếu sau khi vừa chọn Initial và Maximum size rồi mà vẫn còn bị 1 program nào đó bảo là thiếu RAM là do RAM leak (do 1 vài junk program nào đó sau khi xài RAM xong không chịu trả lại số RAM vừa xài).

đọc kĩ cách set rõ hơn :

2) Nếu vẫn bị trở ngại thì bỏ thêm RAM vào.

Các chủ đề có liên quan khác