Trước đây máy của mình không rõ có phải do cài 7dephil hay cái gì không mà có thể thay đổi tất cả định dạng file khi rename (JPG>txt; JPG>rar; exe>txt...). Mình vừa cài lại máy và giờ rename thì chẳng thể nào thay đổi đuôi file được, ví dụ như thay đổi file ảnh .GIF (ảnh động vừa tạo) thành .JPG (chuyển sang JPG nhưng vẫn là ảnh động) hay chuyển từ 1 file .exe sang txt thì không được, nó vẫn ra tên abc.txt nhưng thực sự vẫn là file .exe.

Ai biết cách nào làm lại như cũ thì giúp mình với nhé.

Thanks!

tamthainguyen81

Thế mới phải hỏi, trước đây tui dùng máy nhà chuyển đổi đuôi file chỉ bằng cách rename (chỉ là đổi đuôi thôi nhé, không phải chuyển định dạng tương tự như convert nhạc đâu). Hồi đó hình như có dùng borlan delphil để nghịch hack cheat game nên mới làm được. Ai rành cái vụ này chỉ giúp mình nhé, đang cần up ảnh avatar tự làn nhưng nó không cho phép up file .GIF mà chỉ cho up file .JPG.

heobuheobu_9999

Cần, nhưng sau khi chuyển qua JPG hình ảnh đó có còn là ảnh động như mình vừa làm ảnh GIF không mới là quan trọng.

bachelor.girll

anh ơi, em cũng đang gặp khó khăn khi tải ảnh. làm thế nào chuyển ảnh đuôi .gif sang .jpg được nhỉ? Em cũng tìm hoài không ra. Khi nào anh tìm được thì mail cho em với nha

Fallon

ý của bạn là đổi đuôi theo định dạng mình gõ vào, còn có xem được hay không là không cần thiết đúng không?
Vậy bạn cần làm hiện đuôi file theo cách sau
Cách làm hiện đuôi file

Sau đó bạn có thể tìm đến file mình muốn đổi đuôi, rename và gõ vào định dạng theo ý muốn là được!

ý của bạn là đổi đuôi theo định dạng mình gõ vào, còn có xem được hay không là không cần thiết đúng không?
Vậy bạn có thể làm theo cách của mình như sau: mở My Computer -> Tool - Folder Option - thẻ View - trong box Advanced setting bỏ dấu chọn Hide extensions for know file types.
Sau đó bạn có thể tìm đến file mình muốn đổi đuôi, rename và gõ vào định dạng theo ý muốn là được!

Cách này chuẩn.Mình thường để show hết đuôi của các file ra cho dễ nhận biết và trường hợp muốn chuyển định dạng nhanh từ .rar sang .zip hay .jpg sang .bmp đều rất tiện lợi.Nhưng chất lượng ảnh không khá hơn

Tiis

Thanks! Cái trò mà mợ nói là để windows hiển thị cả phần mở rộng lớn của tập tin.

Về bản chất thì khi bạn rename file đó không hề thay đổi. Chẳng qua khi bạn rename sang đuôi khác thì windows sẽ thay đổi chương trình mặc định để mở nó mà thôi.

Nếu như cái trò này mà được như bạn nói thì bạn chỉ cần gõ 1 file văn bản, sau đó rename lại, đổi doc thành mp3 là được file thuyết minh àh ???

Các chủ đề có liên quan khác