Shey

Lỗi usb "Flease insert a disk into drive..."

cái chip nhớ của USB windows hem thấy

cắm sang máy khác coi sao, hem được thì đem ra tiệm sửa là được liền hà

toi rồi, mình vừa từng bị như vậy với hai cái USB của mình, và thế là giờ mình đang dùng chiếc USB thứ 3, chắc bạn hiểu kết quả đối với hai cái kia

Quentin

Dùng cái này để format lại coi:
HP USB Disk Storage Format ToolTốt lăm đó, nhớ thanks tui nha!

Vào “một ngày xấu trời”, khi cắm USB vào máy tính, bạn bỗng bàng hoàng khi nhận được thông báo "No disk in driver, please insert...". Dữ liệu không thể sử dụng, USB cũng không thể format, chẳng lẽ ổ USB của bạn vừa “hết đát”? Hãy thử làm theo cách sau đây trước khi nghĩ đến chuyện sắm một chiếc USB mới…
Hiện tượng hỏng hóc trên thường gặp phải ở những USB có “tuổi đời vừa cao”, USB không rõ nguồn gốc xuất xứ hay chỉ đơn giản là do người dùng ít khi sử dụng chức năng "Safely remove ..." trước khi rút USB ra khỏi máy tính. Khi gặp phải sự cố này, mặc dù máy tính vẫn nhận ra thiết bị nhưng bạn không thể sử dụng USB cũng như format lại vì bị thông báo: "No disk in driver, please insert...". Ngay cả khi vào được USB thì dung lượng flash drive được máy thông báo cũng sai khác rất nhiều so với ban đầu, nếu cố sử dụng có thể gây mất mát dữ liệu, thậm chí treo máy.
Vào lúc này, “HP USB Disk Storage Format Tool” chính là phần mềm bạn cần đến. Đây là chương trình có khả năng định dạng lại ổ USB, giúp format USB trở lại dung lượng chuẩn ban đầu. Mặc dù chương trình này được thiết kế với mục đích ban đầu để dành riêng cho các loại ổ đĩa HP, nhưng có thế sử dụng cho tất cả loại USB của các hãng khác trên thị trường. Thao tác sử dụng chương trình khá đơn giản, sau khi chạy, chương trình sẽ tự động làm các công chuyện nhận dạng ổ. Việc của bạn đơn giản chỉ là nhấn nút Start.
Bên cạnh chức năng định dạng lại USB, “HP USB Disk Storage Format Tool” còn có chức năng làm ra (tạo) USB có khả năng khởi động máy tính. Để thực hiện chức năng này, hãy click vào ô “Creat a DOS startup disk”.
Chú ý: Ổ USB phải được cắm trực tiếp vào máy tính để chương trình có thể nhận diện chứ không kết nối trung gian qua HUB hay cáp.

dthung_2000

bạn nên mang ra tiệm để sửa thì tốt hơn, usb của bạn có thể là vừa bị mất driver trên usb rùi, mang ra tiệm họ cài lại đánh giá là ok, nếu còn bảo hành thì bạn có thể mang đi bảo hành.

Chẳng có thuốc nào chữa được USB hỏng đâu, mà sao ..... 3USB/Tuần hay là 3USB/năm, nếu trên tuần là phải thay máy tính rùi đó, cổng usb có vấn đề

Đưa tui sửa cho,Đùa chứ tui cũng từng bị như vậy rồi bạn mang sang cái máy khác format thử coi, tui bị 1 lần làm như thế là hết đó.

Thân!!!!!!!!

Mansel

vậy là cháy chip rùi mua cái mới là vừa không thể chữa được ( don't heal )

ÚB giờ trẻ lắm , tui cũng bị như bạn nè mua cái mới cho xong

huhu_cute

tớ thử fomat lại ổ úb đó bằng phần mềm mà bạn nghiemducmanh vừa cho nhưng không được.Nó hiện lên thông báo là" there is no media in the specified device"

thế là làm sao

(i am nghiemducmanh) hay là USB của bạn bị hỏng firmware? Bạn thử nói tui cái hãng tui tìm phần mềm nâng cấp fireware cho! (chẳng mún dùng nick nghiemducmanh)

Pyt

nó là hãng jogr dung lượng 8g.nếu được thì cho tớ Thank nha.

Giorgio

đáp mẹ nó đê!

usb 4G có 140->150 ngàn

rẻ bèo!

tiếc đéo j con lợn còi

ome419

ngoctan@@@ Hôm qua mình rút usb không safe remove nên bây giờ bị lỗi như vậy,ai giúp tui với.Usb không hiện lên dung lượng,format thì không được(0mb/0mb) cái này mình cũng gặp rùi...nó bị như vậy mình chán để nó tự bình thường lại ah

mình rất nhiều lần không safe khi rút cũng bình thường mà

Bryant

huhuhu tui cung bi nua ne` huhuhu

dongnt_sami

mới mua cái 2G 150k chua xài lần nào nhưng mà khi cắm vô máy nó lại báo là không có disk (mặc dù nhìn thấy biểu tượng). properties thì nó ghi là 0GB buồn ơi là buồn

sau một hồi suy ngẫm tui đọc cái chỉ dẫn sử dụng thì nó nói là supports windowns vista (hổ trợ windows vis..) không biết có ảnh hưởng gì không

prồ nào chỉ giúp tui xin Thank và hậu tạ. co gì buzz tui wa email: [email protected].

unsunghero đáp mẹ nó đê!

usb 4G có 140->150 ngàn

rẻ bèo!

tiếc đéo j con lợn còi

nói thế không được rồi ông anh nhà giàu tụi em nhà cùng kiệt thì làm sao so được. với lại có loại xịn có loại giởm biết đâu mà lần.

Các chủ đề có liên quan khác