Mình muốn lấy hình từ 1 đoạn phim nhưng không biết làm thế nào, các bạn giúp mình với.Mình có dùng Print Sceen và lấy được hình về máy nhưng không biết làm thế nào để save nó cả,vì khi mình ấn save thì nó toàn save cái hình nền thôi.

Neff

Bạn dùng phần mềm Herosoft để lấy được hình trong clip nhé.

hgb Bạn dùng phần mềm Herosoft để lấy được hình trong clip nhé. mình cũng hay dùng hero soft để chụp hình

nếu bạn chưa có thì cóa cái nài

marvypretty

Bạn rất thích các hình ảnh trong một tập tin Video và bạn muốn lấy chúng để làm hình nền cho desktop hay các mục đích khác. Khi đó, bạn có thể sử dụng các cách chụp ảnh màn hình như phím Print Screen trên bàn phím, hay các công cụ chụp ảnh màn hình khác.
Tuy nhiên, đó chỉ là những cách thủ công và dường như không mạng lại hiệu quả cao. Vì vậy, Free Video To JPG (FV) sẽ là một công cụ trả hảo cho bạn trải nghiệm. FV trả toàn miễn phí, cho phép trích xuất hình ảnh trong Video theo nhiều lựa chọn.

Bạn có thể tải phiên bản mới nhất của FV về sử dụng tại: (dung lượng phiên bản FV 1.4.2.1 là 7.6MB và có thể thay đổi khi có phiên bản mới).

Sau khi tải về bạn tiến hành cài đặt và kích hoạt biểu tượng có tên DVDVideoSoft Free Studio trên desktop.

Trên cửa sổ đầu tiên khi kích hoạt chương trình, bạn chọn ngôn ngữ muốn sử dụng tại mục Select your language. Sau đó, giao diện chính của chương trình sẽ xuất hiện và bạn bắt đầu thực hiện trích xuất hình từ đoạn video của mình.

Cách trích xuất các hình ảnh

Đầu tiên, bạn lựa chọn đoạn video cần trích xuất hình ảnh tại mục Input file. Chọn nơi lưu trữ cho các hình ảnh trích xuất được tại mục Output folder.

Tiếp theo, bạn cần thiết đặt cho chuyện các trích xuất hình ảnh. Chương trình cung cấp cho bạn 4 lựa chọn, đó là: Trích xuất 1 hình ảnh từ các một số các khung hình định sẵn (Every 10 frames); Trích xuất 1 hình ảnh sau một khoảng thời (gian) gian xác định (Every 5 seconds); Trích xuất tổng cổng một số lượng hình ảnh nào đó trong toàn bộ đoạn video (Total 50 frames from video); Trích xuất tất cả khung hình trong đoạn video (Every frame).

Cuối cùng, bạn nhấn vào nút Save để chương trình thực hiện trích xuất theo yêu cầu mà bạn vừa thiết đặt. Đợi chương trình thực hiện xong, bạn chọn OK, rồi chọn tiếp Output folder… để duyệt đến nơi lưu trữ thư mục chứa các hình ảnh vừa trích xuất hay nhấn Close để quay lại giao diện chính của chương trình.
Ngoài ra, bạn còn có thể nhấn vào nút Make Snapshot để chụp lại hình ảnh đang hiện thị.

Lưu ý:

Bạn có thể sử dụng các nút chức năng ở bên dưới giao diện chính của chương trình để xem đoạn video, duyệt tới lui các khung hình, hay thiết đặt thời (gian) điểm đầu và cuối cho chuyện trích xuất các hình ảnh trong đoạn video,…
Để thuận tiện khi làm chuyện với chương trình này, bạn có thể nhấn vào nút để xem danh sách các phím tắt.

Bạn chỉnh lại WMP là chụp được thôi. Cài thêm soft làm gì. Vào Opitions chọn Performance. Chọn tiếp Advanced...rồi bỏ chọn dòng User overlay rồi OK 2 lần là lại chụp được.

Thân.

thang4_1976

tearofthesun Bạn chỉnh lại WMP là chụp được thôi. Cài thêm soft làm gì. Vào Opitions chọn Performance. Chọn tiếp Advanced...rồi bỏ chọn dòng User overlay rồi OK 2 lần là lại chụp được.

Thân. Bạn tearofthesun ơi !

tui cũng làm theo chỉ dẫn của bạn rồi , nhưng khi chụp thì ấn vào chỗ nào để chụp nó ? rồi làm như thế nào để lưu nó lại ?

Bạn nói rõ thêm rõ hơn tí nữa đi bạn ah !

Thanks

mythungoc

Đầy đủ nè bạn:

- Khởi động WMP, bấm menu Tools, chọn Options. Kế tiếp, chọn thẻ Performance (1) rồi bấm nút Advanced (2) trong khung Video acceleration.

- Trong hộp thoại Video Acceleration Settings, bạn hãy bỏ dấu kiểm ở hộp Use overlays (3) (trong khung Video Acceleration) rồi bấm OK để đóng các hộp thoại lại.

- Sau cùng, bạn mở file video có hình cần chụp, khi đến cảnh mà bạn muốn rồi sử dụng một trong hai phím chụp thông thường (Print hay Alt+Print)như trên để chụp chúng là xong. Sau đó, bạn mở một chương trình hiệu chỉnh ảnh nào đó (Paint hay Photoshop chẳng hạn), dán các hình vừa chụp vào rồi lưu thành file ảnh để cất giữ.

secret_spy2710

vuottruongson Bạn tearofthesun ơi !

tui cũng làm theo chỉ dẫn của bạn rồi , nhưng khi chụp thì ấn vào chỗ nào để chụp nó ? rồi làm như thế nào để lưu nó lại ?

Bạn nói rõ thêm rõ hơn tí nữa đi bạn ah !

Thanks Trời. Đến đây bạn vẫn không biết làm gì àh? Bạn hỏi làm sao để chụp được hình. MÌnh nói chỉnh như vậy. Chỉnh xong thì nhấn chụp như bình thường thôi. Mở WMP lên, phóng tô toàn màn hình, pause lại cảnh muốn chụp và nhấn Print Screen sau đó mở Paint nhấn tổ hợp phím Ctrl + V thôi.

tearofthesun Trời. Đến đây bạn vẫn không biết làm gì àh? Bạn hỏi làm sao để chụp được hình. MÌnh nói chỉnh như vậy. Chỉnh xong thì nhấn chụp như bình thường thôi. Mở WMP lên, phóng tô toàn màn hình, pause lại cảnh muốn chụp và nhấn Print Screen sau đó mở Paint nhấn tổ hợp phím Ctrl + V thôi.
Tưởng là Chụp làm sao chứ !

Chụp kiểu này thì tui biết từ khi tui còn đang Bú mẹ !

Anwar

huongkrb Đầy đủ nè bạn:

- Khởi động WMP, bấm menu Tools, chọn Options. Kế tiếp, chọn thẻ Performance (1) rồi bấm nút Advanced (2) trong khung Video acceleration.

- Trong hộp thoại Video Acceleration Settings, bạn hãy bỏ dấu kiểm ở hộp Use overlays (3) (trong khung Video Acceleration) rồi bấm OK để đóng các hộp thoại lại.

- Sau cùng, bạn mở file video có hình cần chụp, khi đến cảnh mà bạn muốn rồi sử dụng một trong hai phím chụp thông thường (Print hay Alt+Print)như trên để chụp chúng là xong. Sau đó, bạn mở một chương trình hiệu chỉnh ảnh nào đó (Paint hay Photoshop chẳng hạn), dán các hình vừa chụp vào rồi lưu thành file ảnh để cất giữ. Bạn này nói đúng này => tớ cũng định nói vậy

empty_empty

vuottruongson Tưởng là Chụp làm sao chứ !

Chụp kiểu này thì tui biết từ khi tui còn đang Bú mẹ ! Bạn nói quá rồi, khi bạn bú mẹ thì ở vn làm gì vừa có máy tính!

Zigor

vậy có bạn nào biết chụp lại hình từ film (mình xem bằng kodec) bằng snagit ko?

Mình có dùng snagit để chụp nhưng kết quả cũng không ra cái hình mình muốn, nó cứ ra cái nền đen thui ấy

minhthuy_250890

infohoanh Bạn rất thích các hình ảnh trong một tập tin Video và bạn muốn lấy chúng để làm hình nền cho desktop hay các mục đích khác. Khi đó, bạn có thể sử dụng các cách chụp ảnh màn hình như phím Print Screen trên bàn phím, hay các công cụ chụp ảnh màn hình khác.
Tuy nhiên, đó chỉ là những cách thủ công và dường như không mạng lại hiệu quả cao. Vì vậy, Free Video To JPG (FV) sẽ là một công cụ trả hảo cho bạn trải nghiệm. FV trả toàn miễn phí, cho phép trích xuất hình ảnh trong Video theo nhiều lựa chọn.

Bạn có thể tải phiên bản mới nhất của FV về sử dụng tại: (dung lượng phiên bản FV 1.4.2.1 là 7.6MB và có thể thay đổi khi có phiên bản mới).

Sau khi tải về bạn tiến hành cài đặt và kích hoạt biểu tượng có tên DVDVideoSoft Free Studio trên desktop.

Trên cửa sổ đầu tiên khi kích hoạt chương trình, bạn chọn ngôn ngữ muốn sử dụng tại mục Select your language. Sau đó, giao diện chính của chương trình sẽ xuất hiện và bạn bắt đầu thực hiện trích xuất hình từ đoạn video của mình.

Cách trích xuất các hình ảnh

Đầu tiên, bạn lựa chọn đoạn video cần trích xuất hình ảnh tại mục Input file. Chọn nơi lưu trữ cho các hình ảnh trích xuất được tại mục Output folder.

Tiếp theo, bạn cần thiết đặt cho chuyện các trích xuất hình ảnh. Chương trình cung cấp cho bạn 4 lựa chọn, đó là: Trích xuất 1 hình ảnh từ các một số các khung hình định sẵn (Every 10 frames); Trích xuất 1 hình ảnh sau một khoảng thời (gian) gian xác định (Every 5 seconds); Trích xuất tổng cổng một số lượng hình ảnh nào đó trong toàn bộ đoạn video (Total 50 frames from video); Trích xuất tất cả khung hình trong đoạn video (Every frame).

Cuối cùng, bạn nhấn vào nút Save để chương trình thực hiện trích xuất theo yêu cầu mà bạn vừa thiết đặt. Đợi chương trình thực hiện xong, bạn chọn OK, rồi chọn tiếp Output folder… để duyệt đến nơi lưu trữ thư mục chứa các hình ảnh vừa trích xuất hay nhấn Close để quay lại giao diện chính của chương trình.
Ngoài ra, bạn còn có thể nhấn vào nút Make Snapshot để chụp lại hình ảnh đang hiện thị.

Lưu ý:

Bạn có thể sử dụng các nút chức năng ở bên dưới giao diện chính của chương trình để xem đoạn video, duyệt tới lui các khung hình, hay thiết đặt thời (gian) điểm đầu và cuối cho chuyện trích xuất các hình ảnh trong đoạn video,…
Để thuận tiện khi làm chuyện với chương trình này, bạn có thể nhấn vào nút để xem danh sách các phím tắt. Thanks bạn, chương trình xài tốt lắm, mình đang làm báo cáo thực tập mà bữa đi cty toàn quay clip nên giờ phải tách lấy ảnh hên mà có bài của bạn post, thanks pạn nhìu!!

Garatun

Renderer Output mặc định của các trình play là Overlay Mixer. Vậy nên sau khi chụp, dán hình vào paint sẽ thấy "si sì đèn"

Bạn chỉ cần chuyển đổi output sang dạng khác như VMR-7, VMR-9, Haali... là có thể chụp bằng cách ấn phím Print.

Ở WMP11 thì vào Option, thẻ Performance, mục Video Acceleration chọn Advanced.... Sau đó bỏ chọn Use Overlays. OK, khởi động lại WMP11 sẽ thấy KQ.

Với Media Player Classic (trình player tích hợp trong gói K-Lite Codecs), cũng vào Option. Mục Playback\Output. Tại khung Directshow Video bạn chọn Default (hay cái gì đó khác Overlay là được)

Với KMP, cũng vào Preferences, mục Video Processing, sang thẻ Renderer, bạn chọn Renderer là Old Video Renderer (khác Overlay là dc)

Sau khi làm như trên bạn chỉ cần ấn phím Print rồi vào Paint để dán ảnh vào là dc

Các chủ đề có liên quan khác