starious_1516

gaucon2405 minh nghe noi ntfs không tao file ghost dc thì fải ha?vậy mình muốn ghót thì làm sao? mình chưa hề nghe nói NTFS không làm ra (tạo) được file gosh cả bạn nào biết chỉ giáo dùm với nha

yomilk99

chungcmc Đầu tiên run: cmd--->OK. Tại dấu nhắc Dos gõ lệnh sau: convert C: /fs:ntfs--->enter--->nhập tên ổ đĩa vào--->enter--->y--->enter rồi reset lại máy để thực hiện chuyển đổi. Quá trình này không làm mất data trong ổ đĩa. Hướng dẫn này của bạn có phải chỉ là đổi FAT32 sang NTFS của ổ C phải không?

Nếu thế thì đổi các ổ khác như thế nào? với USB thì có khác gì không?

dongtay123 Hướng dẫn này của bạn có phải chỉ là đổi FAT32 sang NTFS của ổ C phải không?

Nếu thế thì đổi các ổ khác như thế nào? với USB thì có khác gì không? Không có j khác hết!!!!

Eideard

Đối với ghost khi bắt đấu vào nó sẽ tìm các phần cứng có trong máy ( như RAM, CD-Driver, HDD) ghost nó sẽ không thấy dc ổ cứng định dạng theo kiểu NTFS, mà chỉ thấy dc FAT32 thui, nếu bạn vẫn tiến hành ghost là mất hết Data đó và sau khi ghost xong chi còn mỗi ổ C thui, nhưng bây h trong 4 rum có bạn bảo là có phần mềm j mà còn ghost dc cả ổ cứng định dạng NTFS. Mình cũng chưa thử.

Gerritt

Ghost theo định dạng FAT32 hay NTFS đều được tuốt. Nếu bạn sử dụng ghost trong windows thì NTFS cũng như FAT32 thôi, còn nếu là ghost trong dos thì với NTFS là khó hơn vì NTFS không làm ra (tạo) được dos thực.

justin_9006

Trời ui! Cứ tyưởng chuyện gì chứ chuyện đó thì quá dễ

Hướng dẫn này của bạn có phải chỉ là đổi FAT32 sang NTFS của ổ C phải không?

Nếu thế thì đổi các ổ khác như thế nào? với USB thì có khác gì không?

Không bạn ạ, bạn chỉ cần thay tên ổ C thành ổ D, ổ E chẳng hạn. Ví dụ như

convert D: /fs:ntfs.(không có dấu chấm) Để biết thêm trợ giúp bạn gõ: convert /? Và Enter

nghiemducmanh Trời ui! Cứ tyưởng chuyện gì chứ chuyện đó thì quá dễ

Không bạn ạ, bạn chỉ cần thay tên ổ C thành ổ D, ổ E chẳng hạn. Ví dụ như

convert D: /fs:ntfs.(không có dấu chấm) Để biết thêm trợ giúp bạn gõ: convert /? Và Enter Bạn vừa thử chưa? tui thử nghiệm trên máy của mình rồi, với D và E thì OK, các file còn nguyên, nhưng những chương trình vừa cài ở C thi die gần hết, lại phải mất công gỡ và cài lại. Không hiểu tại sao, chán.

thanh2h Bạn vừa thử chưa? tui thử nghiệm trên máy của mình rồi, với D và E thì OK, các file còn nguyên, nhưng những chương trình vừa cài ở C thi die gần hết, lại phải mất công gỡ và cài lại. Không hiểu tại sao, chán. mình vừa thử rồi chuyển đổi sang ntfs không có j bị mất đi

có chuyển tù fat 32 sang ntfs sao lại không nói chuyển tù ntfs sang fat32 vậy?

chuyển mà không cần ổ đĩa đó,còn có ổ đĩa thì đừng nói

vihungcamthoa

chungcmc Đầu tiên run: cmd--->OK. Tại dấu nhắc Dos gõ lệnh sau: convert C: /fs:ntfs--->enter--->nhập tên ổ đĩa vào--->enter--->y--->enter rồi reset lại máy để thực hiện chuyển đổi. Quá trình này không làm mất data trong ổ đĩa.

chúc các bạn thành công

nếu thấy hữu ích hãy thanks nha minh lam nhu ban no len thong bao

Access Denied as you do not have sufficient privileges. You have to invoke this utility running in elevated mode

melody_a4

mi`nh hok chuyen dc o dia E tu FAT32 sang NTFS. mac du` minh da lam y nhu chi? dan uj. no bat minh "enter curent volume label for drive E" nhung minh lai hok bek dien j vao doa".jup" mi`nh vs.

mine_popo

vietanh279 Cái này thì đơn giản thôi, bạn nháy chuột phải vào biểu tượng ổ USB, chọn format rồi chọn định dạng file hệ thống ở thanh File System là FAT32.

Nhanh gọn, khỏi cần phần mềm gì hết

Nhưng có cái là nếu có dữ liệu ở trong thì bạn phải cop hết ra vừa không là đi hết đấy. tui chuyển từ FAT32 sang NTFS theo cách của bạn cả ổ D bây h` hok còn gì hết làm sao đây

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

có cách nào khôi phục lại hok

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

chungcmc Đầu tiên run: cmd--->OK. Tại dấu nhắc Dos gõ lệnh sau: convert C: /fs:ntfs--->enter--->nhập tên ổ đĩa vào--->enter--->y--->enter rồi reset lại máy để thực hiện chuyển đổi. Quá trình này không làm mất data trong ổ đĩa.

chúc các bạn thành công

nếu thấy hữu ích hãy thanks nha làm = cách này hok bị mất chương trình à

longdaica8x2001

Tớ không dám nói những điều cao siêu nhưng tui khuyên các bạn thế này: Định dạng FAT FAT32 hay NTFS là do nhà sản xuất mặc định và nó vừa tương thik trả toàn với thiết bị bạn đang sử dụng.(ví như các ổ cứng trong máy thường là NTFS,các ổ cứng di động thường là FAT HAY FAT32,các loại đĩa CD thường là CDFS...) Tất cả sự thay đổi về định dạng của thiết bị đều là không cần thiết và đôi khi làm giảm đi sự hiệu quả của chính nó.Cái ji do Nhà sản xuất Recomend vẫn là tốt nhất! Đừng cố thay đổi nó!

Các chủ đề có liên quan khác