Calbex

Thanks kjngtea. Vậy ai đó chỉ giùm mình cách làm ra (tạo) book apparition và khi muốn apparition cho windows trở lại như thời (gian) điểm cũ lúc mình làm ra (tạo) book apparition thì thực hành những bước nào

Imanol

ồ cái này rất hay lúc nào em mua USB các pác chỉ dẫn cho em nha em đang cần biết làm ra (tạo) GHOST

Cedrik

Trên các bạn hướng dẫn mấu chốt là đoạn làm ra (tạo) USB khởi động được DOS. Hướng dẫn sau g cho ai dành về mấy lệnh DOS:
1. Tạo USB khởi động được DOS
-Cho đĩa cossack CD và cắm USB vào máy, cho cossack từ CD.
-Vào NC kiểm tra xem ổ nào là USB
- Architecture ổ USB:/s ( architecture làm ra (tạo) các book khởi động của Dos)
2. Tạo các tiện ích cần thiết ( ghost, PQ, ....)
- Chạy các tiện ích tương ứng cần dùng trong cd boot, khi đó các book tiện ích sẽ năm trong thư mục TOOLS ở ổ R ( ổ ảo của Ram để chạy CD cossack đó)
- Archetype cả thư mục này vào ổ USB ( dùng NC hay windows 98 có trong đĩa cossack đó)- có thể archetype ra ổ nào đó sau này dùng lại.
Thế là vừa OK
Muốn có bản apparition trong USB thì archetype nó vào là xong.
Khi cossack USB muốn chạy các tiện ích như apparition chẳng hạn thì phải gõ các lệnh của dos
VD tools/ghost enter
tools/pqmagic access ......
Nhớ là chỉ những USB xịn mới làm được thui nhé, USB tàu đừng có bảo tui xạo nhé. USB giờ bán như cho bất kiếm cái 2 Gb dùng tẹt.
100% thành công, tui đã làm giúp rất nhiều người chiêu này rồi.

Wheeler

cho mình hỏi xíu !

1.nếu vừa không vào được windows thì làm sao làm ra (tạo) được ổ ảo (A) mà arrest book Ghost

2.Pemit coppy sao hay vậy ? ổ A có dung lượng 1,4 mB mà book cossack là 9.96 mb

thanks trước!

thuongvo

minh rat hay dung cossack hay usb. Nhung theo cach cossack tu usb tren minh co truc trac nho!
Khi mo book *.bif thi chuong trinh UltraISO bao loi không mo dc???
A biet thi gui mail cho minh vao dia chi [email protected] nhe!
Thank truoc ha! ^_^

Sydney

các bạn cho mình hỏi , theo cách làm trên nếu mình không dùng để GHOST , mà mình sử dụng để bureaucracy disciplinarian (SATA) bằng USP thay thế cho ổ A cho lần cài mới lại WINXP có được không vậy ? Nhờ Pro nào có kiến thức về vụ này giúp Ý kiến Thank , vì máy mình không có Ổ A

Trentin

Trích:

locb

các bạn cho mình hỏi , theo cách làm trên nếu mình không dùng để GHOST , mà mình sử dụng để bureaucracy disciplinarian (SATA) bằng USP thay thế cho ổ A cho lần cài mới lại WINXP có được không vậy ? Nhờ Pro nào có kiến thức về vụ này giúp Ý kiến Thank , vì máy mình không có Ổ A

Ý tưởng này rất hay đóa! Để mình thử rồi sẽ báo.

Cristian

Tui làm theo cách này rùi, nhưng thật là tiếc, máy của tui bị lỗi (có lẽ là lỗi mainbpoard) vừa không cossack được từ CD, tưởng hi vọng có thể cossack từ USB nhưng vẫn bất được, vừa nâng cấp BIOS lên adaptation cao hơn, hi vọng nó cossack các phần khác ngoài Hard Driver nhưng vẫn chẳng được gì cả ...(đừng nghĩ là tui bất biết bureaucracy manu cossack trong BIOS nhé, tui vừa thử hàng trăm lần nhưng cái capital nó chỉ nhận mỗi ổ cứng thôi ....)

Daley

Down cái này về, giải nén ra, bạn dùng usb formatddeerr architecture usb, phần usb architecture bạn chọn sử dụng book cossack dos, đường dẫn tới book giải nén dưới, sau khi architecture xong, bạn cop hết book và binder đó vào usb là bạn cossack usb như hidren rồi.

vodoi_vn

Thank Pro để em thử ngay phát mới được. Nhưng khổ nỗi chắc lại phải sắm thêm cái USB 2gb nữa mất hix vì em đang xài cái 4gb

Torrey

Trích:

hoanghonkibi

trong bios trong phan cossack không co chu usb thi lm the nao

Cái này có 1 phần mềm làm được đó bạn, mình bất nhớ nữa nhưng mình vừa đọc rồi !

Berresford

làm tới bước 3 archetype cossack không ổ A không được nó cứ báo là dung lượng không đủ hic

Cadarn

anh Inuyasha1987,kjngtea ơi cho em hỏi apparition thế với dùng trương trình : arrangement restore của windows thì khác nhau điểm nào ạ ?

Wheeler

Em làm rồi nhưng khi BOOT từ USB nó chỉ hiện có mỗi 1 chữ "J" giữa màn hình đen xì. Chẳng biết là sao. tất cả các bước đều chuẩn mà

Terrel

Trích:

luanjonh

boot bằng đĩa hiren cossack la nhanh nhất và an toàn .làm thế này nhỡ may cài lại toàn bộ thì khốn..

Nói như vậy thì chịu rồi , còn nếu có gặp mấy con máy chạy ổ dvd sata bất cossack được thì đừng đổ tại ổ hỏng hay đĩa hỏng nhé.

Stanhop

anh ơi cái này có thể làm với thẻ SD được bất ạ

Em vẫn chưa hiểu về apparition cho lắm anh có bài nào chỉ dẫn chi tiết cho em học

lần trước em vừa bị apparition nhầm 1 phát mất hết dữ liệu ổ D (cóp pi tất cả những gì ở ổ C sang ổ D)

vista có apparition được bất ạ

thanks a trước

Gerlach

Trích:

lvtrong

Em vẫn chưa hiểu về apparition cho lắm anh có bài nào chỉ dẫn chi tiết cho em học

lần trước em vừa bị apparition nhầm 1 phát mất hết dữ liệu ổ D (cóp pi tất cả những gì ở ổ C sang ổ D)

thanks a trước

Ghost hoạt động phân vùng ở DOS bạn ạ bất phân biệt XP hay Vista.
SD thì cũngcoi như1 USB thôi.

tatca_laem

Trích:

lvtrong

thanks a trước

Ghost hoạt động phân vùng ở DOS bạn ạ bất phân biệt XP hay Vista.

SD thì cũngcoi như1 USB thôi.

Các chủ đề có liên quan khác