Máy của mình đang dùng thì âm thanh bị mất hẳn. Mất cái biểu tượng hình cái loa ở dưới khay hệ thống. Mình chek driver thì nó vẫn còn không bị hỏng gì cả.

Mình vừa thử cài lại driver nhiều lần mà không được, tức mình đi cài lại hẳn windows rồi mà cũng pó tay. Các bro giúp mình với, có ai chuẩn đoán được bệnh này của máy mình không. Có thể nào là hỏng card âm thanh không nhỉ. Hic

Cuinn

bạn xài sound rời hay sound onboard, nếu rời thì chắc card bị hư, còn onboard thì đưa đĩa driver mainboard vào ổ CD rồi cài driver cho nó là OK. Chúc thành công!

laichinh_gd

Nếu soundcard onboard không có âm thanh thì hư soundcard là cái chắc, máy mình cũng bị như vậy mua soundcard rời gắn vô là xong

zjalan9

bạn vào control panel/sounds and audio devices properties/volumes

tích chọn Place volume icon inthe taskbar là xong

girl_l0v3_00

Không sao đâu , Bạn cứ Restart lại máy là nghe được ngay thôi hà ! Máy tui vẫn thường hay bị như thế

nguyenclinhhugl

Bạn kiểm tra lại chỗ nối loa với máy tính xem có bị lỏng không, tháo ra cắm lại cho chắc ăn. Rồi tiến hành cài đặt lại driver cho loa thử xem.

Chúc bạn thành công!

hoahongtim108

bạn rút loa ra rồi cắm lại (1,2 lần)

mình toàn làm thế nè

chưa được nữa thì vào

start/control panel/Sounds, Speech, and Audio Devices/realtek hd sound effect manager/

1 bảng màu xanh hiện lên

chọn audio i/o

chọn 8hc speaker

ok

bây giờ thì được chưa bạn

chúc bạn thành công

manhhoxuattran

ban sem cai dui cua o? cam' do'

sem mainboard nhju rui` len trung tam bao hanh mua cai disk ve cai lai. sound

máy tui cũng bị nè mainboard cua may la 915 mà disk motherboard 815 khỗ wá dy hjc hjc

peminhanh

Lỗi này dạo này cực kỳ nhiều người gặp.

Giải pháp tạm thời (gian) là Start/Run/Services.msc.

Kéo xuống cái Window Audio, Start nó lên.

Không thì khởi động lại là ok.

Honon

tải bản cập nhật vá lỗi cho windows xp là sẽ hết bị lỗi này

MrKen_pr09x

nhà tui cũng bị mất card âm thanh khi cài lại win7 , main dell 965 , tui thữ nhìu cách và dùng thử Realtek AC97 Audio Codec Driver A3.97 nhưng vẫn không được

, ai bjk cách khắc phục chĩ với

prettyboyvic nhà tui cũng bị mất card âm thanh khi cài lại win7 , main dell 965 , tui thữ nhìu cách và dùng thử Realtek AC97 Audio Codec Driver A3.97 nhưng vẫn không được

, ai bjk cách khắc phục chĩ với Mình nhớ trên trang chủ của Realtak có 2 loại driver. Bạn dùng cái đó không được thì down cái còn lại về cài xem.

Quy_dien_lang_y Lỗi này dạo này cực kỳ nhiều người gặp.

Giải pháp tạm thời (gian) là Start/Run/Services.msc.

Kéo xuống cái Window Audio, Start nó lên.

Không thì khởi động lại là ok. Máy mình dạo này toàn bị lỗi này, cứ nghe nhạc, xem phim được chút là lại mất, dùng cách của bạn uki rùi nhưng là tạm thời (gian) thôi, bạn có biết nguyên nhân tại sao ko, mình ở tạm chỗ thằng bạn điện yếu quá nên máy toàn khởi động lại liên tục, không biết có bị lỗi phần cứng ko

Các chủ đề có liên quan khác