Claude

Tuần trước chị họ tớ mua 1 cái laptop HP Pavilion dv5 về cho.

Tớ cắm dây mạng vào thì thấy mạng thông hết nhưng lại không thể vào mạng, vào yahoo gì được cả.

Cắm thử vào máy khác thì thấy vào mạng bình thường.

Tớ nghĩ là máy có vấn đề, nhưng sau đó lại phát hiện cái Hp này nó có 1 trình duyệt là HP quickweb, cái trình duyệt này nằm ở bên ngoài, mở máy lên thì thấy nó trước, bỏ qua nó thì mới bắt đầu start windows.

Thế nhưng nó lại vào mạng được, tớ thử cả lên net rồi chat yahoo được tuốt. Vậy mà chẳng hiểu sao start window rồi vào trong chẳng thể lên mạng được.

Tớ hỏi chị rồi, máy này mới tinh, mới mua về, chưa có làm gì cả.

Tớ lên google tìm mấy bữa nay nhưng cũng chưa biết.

Cảm phiền mấy pro chỉ cho tớ với.

nolak.1102

Tham số IP của máy bạn ra sao?

Bạn nói cắm dây mạng thông. Vậy bạn thử câu lệnh sau. Vào Start-Run- Gõ CMD, xong bạn đánh câu lệnh PING 203.162.4.1 xem có reply hay request time out.

shmily_168

Biều tượng biểu thị thông hết bạn à.

Với lại tớ nói rồi, cái trình duyệt HP quickweb nó vào mạng được.

Tớ bấm câu lệnh ping trên vào rồi enter cái nó hiện ra mấy cái dòng thế này:

pinging 203.162.4.1 with 32 bytes of data:

reply from 203.162.4.1: bytes=32 time=42ms TIL=249

reply from 203.162.4.1: bytes=32 time=41ms TIL=249

reply from 203.162.4.1: bytes=32 time=40ms TIL=249

reply from 203.162.4.1: bytes=32 time=41ms TIL=249

ping statistics for 203.162.4.1:

packets: sent = 4, recived = 4, lót = 0 (0% loss),

approximate round trip times in milli-seconds:

minimum = 40ms, mãimum = 42ms, average = 41ms

Thế đó. Còn cái thông số IP làm sao biết, tớ không biết.

-------------------------------------------

Bổ sung thêm

Tớ gọi điện lên 1 19 luôn rồi, người ta xuống xem rồi bảo là mạng không có vần đề gì cả, là tại máy.

racroiso1

Quote:

Được gửi bởi baoquocmt159

203.162.4.1 là địa chỉ IP của cái nào thế bạn.nếu là của router thì không được đâu bởi vì mỗi khu vực thì địa chỉ khác nhau,ko thể ping được.

tốt hơn nên lấy địa chỉ động thử.hay vô network conection coi cái biểu tượng 2 cái máy tính nó màu xanh hay đen thui oy.đôi khi phải chú ý đến rõ hơn nhỏ nhất bạn ạ

Post 122 bài mà nói vớ vẫn thế không biết. Có phân biệt được IP động và IP tĩnh không? Có phân biệt được DNS là gì không?.

@ chủ topic:

Thế bạn dùng trình duyệt nào? IE hay Firefox.

Nếu IE, bạn coi lại trong phần Tools-> Internet options-> Connect-> Lan Setting có thiết lập gì không?

Bạn vào Start-> Run, gõ IPCONFIG /ALL xong bạn copy cái nội dung đó gởi lên đây để tất cả người coi IP của bạn

A được rồi.

Tớ vào LAN setings mới thấy nó đánh dấu sai 1 chỗ.

Bây giờ vào mạng được rồi.

Thanks bạn.

chuottucute1

Quote:

Được gửi bởi filafs

A được rồi.

Tớ vào LAN setings mới thấy nó đánh dấu sai 1 chỗ.

Bây giờ vào mạng được rồi.

Thanks bạn.

Thường thì máy tính mới, phần default không cần thiết phải đánh dấu vào mấy chỗ đó, nên chuyện bạn nói là máy mới tinh nên phải xem lại, chuyện cung cấp thông tin sai sẽ dẫn đến chuyện những bạn khác chỉ dẫn cho bạn cũng sai luôn, bạn bị đau bụng, đi bác sĩ khai là bị đau đầu thì ai mà chữa hết cho bạn phải dùng câu "phước chủ may thày"

Các chủ đề có liên quan khác