cachua_k0hat

Ghost máy bằng USB đơn giản - nhanh và tiện lợi. Bình thường muốn ghost máy bạn cần đĩa hiren boot, ổ đọc đĩa VCD,DVD, file ghost. Tại sao không đơn giản tất cả chỉ trong một USB??!!

Bạn cần có 3 tool sau:

Trích:

1/HP USB Disk Storage Format Tool ==> để format USB boot từ Dos á!

2/files boot ==> để làm ra (tạo) bootable cho USB

3/file ghost ver 11.0.0 for DOS ==> khi boot dc thì chạy file này mới vào ghost được!

Link down 3 tool trên:

Để thực hiện, bạn cần có một USB (hay 1 thẻ nhớ nếu bạn có đầu đọc hay Laptop có khe đọc thẻ nhớ) , backup lại toàn bộ dữ liệu trên USB (hay trên thẻ).

B0: Cắm USB của bạn vào máy tính rồi chạy file HPUSBFW.EXE

Trong mục Format Options,Quick Format và Creat a DOS startup disk , click chuột vào nút 3 chấm ( ... ) để browse đến thư mục boot files( đến cái tệp vừa down về & giải nén). File system thì FAT hay FAT32 đều dc (ko NTFS là OK thoaj )

Sau đó bạn click nút Start để format. Lưu ý là toàn bộ dữ liệu của bạn sẽ bị xóa sau khi format.

B1: Sau khi format xong, bạn chép file ghost ver 11.0.0 for DOS vào USB

B2: Bây giờ bạn reboot lại máy rồi chọn boot từ USB (nhấn F9), trong cửa sổ command, bạn gõ lệnh

ghost hay ghost.exe đều dc rồi enter

Bây giờ thì bạn đang ở trong môi trường ghost 11.0.1 , bạn có thể làm ra (tạo) file image để backup hay restore lại file image bạn vừa created từ trước!

Hay hơn nữa bạn chép cả file ghost vào USB, USB 1gb là ok rồi

DONE!

ly_biet

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

maivivan29 Cho em hỏi! sử dụng usb để boot, vậy mình có thể dùng usb để lưu dữ liệu như ban đầu không??? được bạn àk, nhưng nếu làm vậy thì lâu hơn 1 chút đấy ^^!

Taneli

Đã down về

Thanks chủ topic

Hum bữa tớ có hỏi chép file GHOST vào cái usb để boot luôn xài được hok.. hok có ai trả lời

Giờ thì được giải đáp rồi Bữa nào máy mấy đứa bạn hư sẽ test thử bằng máy nó

nguyenducminh8x

minhtanxd1 may quá! xin thầy giáo không cho thì bạn cho! thanks nha! Thầy giáo chắc gì vừa biết , ông thầy mình phần cứng thì hỏi gì cũng biết ,còn phần mềm còn gà hơn cả mình

em chạy file hpus nó báo

the adminstrators rights to run...

ko chạy được

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

em chạy file hpus nó báo

the adminstrators rights to run...

ko chạy được

Faer

love_lonely mình nghĩ cach này sẽ không nhận được file ghost đa cấu hinh? Click chuột phải chọn Run as Administrator...

dieuanh_93

mình làm thử lâu rùi nhung file ghost ver 11.0.0 se không nhận ra cac file ghost đa cấu hình (*.GHO) khi chạy ở moi truong dos

Maralyn

bài viết hữu ích, đúng cái mình cần rồi .

Các chủ đề có liên quan khác