Sigfrid

cái laptop hiệu GateWay của em bị như thế này : khi em connect wifi thì cái hình sóng wifi bị dấu chấm cảm màu vàng không lên net được, chỉ khi nào chỉnh ip tĩnh cho nó thì mới lên net được còn để obtian thì bị hiện tượng trên. Mấy pro có thể giúp em cách khắc phục với chứ không là đi đến nơi khác connect thì lại chỉnh ip tĩnh thì phiền quá

kao_bzo

Cách này e được share thôi nên không biết ứng dụng trong trường hợp của pác có chắc cú hok ^^!

Start >> Run >> cmd

Type: ipconfig /release (Enter & Wait)

Type: ipconfig /renew (Enter - Wait & Wait)

xin có ý kiến thế này:

+Dấu chấm thang vàng thì bạn nên cắm dây với máy bàn + chạy wifi connect laptop song song xem mạng bị gì không !!

-Nếu wifi bị chấm vàng trong khi Desktop PC chạy vù vù thì kiểm tra DHCP + kiểm tra IP (bao gồm DNS luôn vì có 1 virus nó phá DNS => không ra internet được => chấm thang vàng) mà modem cấp phát cho laptop

_Kiểm tra thử xem Access Point của bạn có kết nối với modem không ? Thường thì Access Point kiêm luôn vai trò của Switch nên nếu có cổng Lan thì cắm trực tiếp vào xem có nối được Internet không đã.

Sau đó nếu OK thì tức là do Wifi bạn thiết lập không đúng rồi, dấu chấm than màu vàng thì do thiết lập chưa đúng (thường thì nó chỉ là hay sent được, hay nhận được từ 1 trong 2 phía : Access Point và PC)

thucle77

thangcohuthtd1 xin có ý kiến thế này:

+Dấu chấm thang vàng thì bạn nên cắm dây với máy bàn + chạy wifi connect laptop song song xem mạng bị gì không !!

-Nếu wifi bị chấm vàng trong khi Desktop PC chạy vù vù thì kiểm tra DHCP + kiểm tra IP (bao gồm DNS luôn vì có 1 virus nó phá DNS => không ra internet được => chấm thang vàng) mà modem cấp phát cho laptop

_Kiểm tra thử xem Access Point của bạn có kết nối với modem không ? Thường thì Access Point kiêm luôn vai trò của Switch nên nếu có cổng Lan thì cắm trực tiếp vào xem có nối được Internet không đã.

Sau đó nếu OK thì tức là do Wifi bạn thiết lập không đúng rồi, dấu chấm than màu vàng thì do thiết lập chưa đúng (thường thì nó chỉ là hay sent được, hay nhận được từ 1 trong 2 phía : Access Point và PC) mình cắm dây mạng vào laptop thì chạy phà phà còn ngắt dây mạng ra bắt sóng wifi thì hiện dấu màu vàng! còn chuyện kiểm tra DHCP thì mình không rành lắm

bạn ơi mình lấy 1laptop khác vào thử thì optian thì kết nối bình thường vậy máy của mình bị sao vậy bạn giúp mình vời

MacQuaid

xóa hết tất cả các cache còn lưu trữ của wifi laptop đi là sẽ hết bị. do bạn sử dụng wifi laptop lâu ngày, cứ kết nối 1 mạng wifi là laptop lại lưu giữ lại thông tin nên bị đầy bộ nhớ, không chạy được mặc dù vừa kết nối.

peju_kyumin

daiphuq9 xóa hết tất cả các cache còn lưu trữ của wifi laptop đi là sẽ hết bị. do bạn sử dụng wifi laptop lâu ngày, cứ kết nối 1 mạng wifi là laptop lại lưu giữ lại thông tin nên bị đầy bộ nhớ, không chạy được mặc dù vừa kết nối. xóa rùi bạn ơi vẫn không được chắc phải cài lại máy thử quá

damchet

em xin hỏi: em dùng laptop acer 4745, wife khi chuyển từ trạng thái không bắt được sóng thì máy em bắt được sóng wifi 4 cột sóng, nhưng không vào được internet, trên chỗ hiện cột sóng thì xuất hiện cái tam giác màu vàng có dấu chấm than ở giữa, em vừa chờ cả tiếng đồng hồ để cái tam giác màu vàng mất đi nhưng nó vẫn không mất, chỉ còn cách khởi động lại máy thì sau đó mới bắt được sóng vào được internet. có ai có thể giúp em được không ạ!

em xin chân thành cảm ơn. email của em là [email protected]

shanobi1988 cái laptop hiệu GateWay của em bị như thế này : khi em connect wifi thì cái hình sóng wifi bị dấu chấm cảm màu vàng không lên net được, chỉ khi nào chỉnh ip tĩnh cho nó thì mới lên net được còn để obtian thì bị hiện tượng trên. Mấy pro có thể giúp em cách khắc phục với chứ không là đi đến nơi khác connect thì lại chỉnh ip tĩnh thì phiền quá mình cũng bị như thế này mình cắm thang modern vào công LAN của AP các máy phải đặt IP tĩnh mới bắt được wifi

Các chủ đề có liên quan khác