"Notification dll has not been registered, program will not work correctly" các đồng chí ơi, windows 7 em mới cài xong và nó đang kỉ niệm em cái bảng thông báo này mỗi khi khởi động :-O. Có ai biết không, cho em biết với! :-/

it nhất cũng phải cho cái hình chứ thế này thì biết thế nào, khi khởi động máy lên thì nó báo thế à hay là sao, mà lại còn để cái tiêu đề wireless configuration sao chẳng ăn khớp gì vậy

bat_can_doi

Bạn xem thông báo lỗi xuất phát từ file .dll nào ( có thể hiện ra trên bảng thông báo lỗi trên hay bạn vào Control Panel >> Administrator Tools >> Event Views )

Bạn vào Search của Windows để tìm file .dll gây ra lỗi trên .

Sau khi vừa xác định nó nằm ở đâu rồi thì bạn vào Run , có 2 trường hợp :

1. File .dll đó nằm trong đường dẫn C:\WINDOWS\system32 của Windows thì bạn đánh vào Regsvr32 name.dll ( name là tên file gây ra lỗi ) .

2. File .dll đó nằm ở đâu đó khác đường dẫn C:\WINDOWS\system32 thì bạn đánh vào Regsvr32 path\name.dll ( path là đường dẫn chứa file .dll đó , name là tên của file .dll đó . VD : C:\WINDOWS\system32\drivers\wireless.dll )

Sau đó nó sẽ hiện lên bảng thông báo là vừa registered thành công hay không .

Bạn cũng nên scan virus toàn bộ máy của bạn đi , có thể virus sẽ gây ra lỗi trên nếu bạn chủ quan .

erjka_kon

khổ quá bác Haidlu ơi, thế này nhá "wireless configuration" là tiêu đề cái bảng ấy, còn "Notification dll has not been registered, program will not work correctly" là nội dung. Hết! em mù vấn đề này lắm, qua quan sát, hiện tượng chỉ có vậy, không gì thêm. có ai hay chỉ em vơi. Đa tạ bác snake8989 nhưng tên file là gì thì có giết em, em cũng chịu.

phuongngoc0207

thử cái này coi sao

Hãy thử sử dụng các cửa sổ Zero Configuration để quản lý kết nối không dây của bạn và

disbale tiện ích managamnet Wirless bởi các nhà sản xuất không dây.

Mở Run và gõ:

regsvr32 atl.dll click [OK]

regsvr32 wltrynt.dll [OK]

ipconfig /flushdns [OK]

ipconfig /renew [OK]

netsh winsock reset [OK]

Khởi động lại máy tính của bạn và xem nếu máy sẽ giữ lại kết nối.

cách 2

Mở Run và gõ:

regedit.exe click OK and on the Registry Editor locate this key and change the value in the Right Pane/window to (2):

[-]HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\WZCSVC =

[ON]Start REG_DWORD 0x00000002 (2)

[-]HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\wscsvc =

[ON]Start REG_DWORD 0x00000004 (4)

Jerardo

hero_2812 ơi, chỉ dẫn kĩ hơn đi. mezu! tui sẽ nhờ người up lên cho bạn xem ngay. thanks! có ai biết thêm chỉ dẫn tớ với nhá, lung quá à.

---------- Post added at 10:12 ---------- Previous post was at 10:10 ----------

cho mình hỏi thêm, lỗi đó thuộc về phần cứng hay phần mềm đấy?

acmaa1506 hero_2812 ơi, chỉ dẫn kĩ hơn đi. mezu! tui sẽ nhờ người up lên cho bạn xem ngay. thanks! có ai biết thêm chỉ dẫn tớ với nhá, lung quá à.

cho mình hỏi thêm, lỗi đó thuộc về phần cứng hay phần mềm đấy? lỗi phần mềm bạn à.mình search trên goolge nhưng tiếng anh nên hơi lung tung 1 tí

bạn cứ làm theo chỉ dẫn thử coi.mình thấy họ làm đươc nên mới trích dẫn đấy.

hoangduc0520

mình vừa chụp được ảnh của nó nhưng k gửi file lên diễn đàn được. ai cho mình chỉ dẫn với.

hero_2812: t vừa làm theo chỉ dẫn của cậu với cách 1, cụ thể:

+. cái "regsvr32 atl.dll" cho 1 bảng thông báo màu xanh với, có 1 vòng tròn nhỏ chứa chữ “i” trong đấy, nội dung "dllregistersever in atl.dll succeeded" và cái khung nhỏ màu xanh có chữ "ok"

+. cái "regsvr32 wltrynt.dll" cho 1 bảng thông báo có 1 vòng tròn chứa chữ "X" với nội dung sau "the module "wltrynt" was loaded but the call to DllregisterServer failed with error code 0x80070005. For more information about this problem, search online using the error code as a search term"

+. còn mấy cái kia vừa enter cái thì nó hiện lên nhoằng cái, chả nhìn thấy cái gì cả, tất cả (mấy cái sau ấy) đều là cái bảng dạng như kiểm tra ping vậy.

c và các bạn xem hộ mình với.

---------- Post added at 13:55 ---------- Previous post was at 13:50 ----------

cách 2 của Hero_2812 t vừa thử nhưng không tìm thấy những mục cần thiết như c vừa đưa ra, có phải do bản ưin 7 này của t cài thiếu cái j đúng k?

---------- Post added at 13:54 ---------- Previous post was at 13:55 ----------

thangcohuthtd1 bạn ơi thế bạn có boot được vào desktop không hay đơ ở đó lun? chào cậu, nó hiện bảng thông báo, mình nhấp vào "ok" thì mất luôn. chả hiểu sao nữa!

Osmarr

Mình cũng bị lối này sau khi cài lại windows mà chưa sửa được, rõ ràng nó làm ảnh hưởng đến wifi confirguration, nên mình không vào được wifi như trước khi cài lại windows nữaT_T.

beha_xinh

thao_ha Mình cũng bị lối này sau khi cài lại windows mà chưa sửa được, rõ ràng nó làm ảnh hưởng đến wifi confirguration, nên mình không vào được wifi như trước khi cài lại windows nữaT_T. cau da co cach khac phuc chua? nan qua ah!

---------- Post added at 13:09 ---------- Previous post was at 12:23 ----------

Hom nay toi up anh len cho a e coi rui giai dap nha

Để đăng ký bất kỳ dll bình thường sử dụng Regsvr32.exe. Bây giờ nếu dll này trong Windows \ System32 tất cả các bạn phải làm là

Run: regsvr32 yourfilename.dll.

Nó sẽ trả về một tin nhắn, nếu nó vừa được đăng ký một cách chính xác hay không.

Nếu nó nằm trong một thư mục khác bạn sử dụng

Run: regsvr32 fullpath \ yourfilename.dll

hay downlaod phần mềm RegCure từ internet và reapair các tập tin dll. trong máy tính từ các công cụ này
trợ giúp thêm, bạn có thể tiếp cận nguồn tại
chúc thành công.

Savino

thangcohuthtd1 Để đăng ký bất kỳ dll bình thường sử dụng Regsvr32.exe. Bây giờ nếu dll này trong Windows \ System32 tất cả các bạn phải làm là

Run: regsvr32 yourfilename.dll.

Nó sẽ trả về một tin nhắn, nếu nó vừa được đăng ký một cách chính xác hay không.

Nếu nó nằm trong một thư mục khác bạn sử dụng

Run: regsvr32 fullpath \ yourfilename.dll

hay downlaod phần mềm RegCure từ internet và reapair các tập tin dll. trong máy tính từ các công cụ này

trợ giúp thêm, bạn có thể tiếp cận nguồn tại

chúc thành công. Thank c, t sẽ làm và báo lại kết quả. con laptop của t có thể phát được wifi nhưng lại không bắt được wifi thế mới đểu chứ. có ai biết chỉ t với, t sợ nhất đấy là lỗi phần cứng, liệu có phải không?

acmaa1506 Thank c, t sẽ làm và báo lại kết quả. con laptop của t có thể phát được wifi nhưng lại không bắt được wifi thế mới đểu chứ. có ai biết chỉ t với, t sợ nhất đấy là lỗi phần cứng, liệu có phải không? laptop muốn phát wifi thì dùng cái adhoc bạn phải create nó trước ( nếu làm bằng tay) sau đó bridge cả cái adhoc của bạn và cái wireless thì người khác mới connect được. hay nếu không thì bạn có thể dùng 1 số phần mềm miễn phí bạn có thể dùng phần mềm connectify:

download

down về sau khi cài xong ở ô wifi-name bạn gõ tên mạng wifi mà bạn muốn phát

chọn pass cho mạng của bạn.. ô Internet thì bạn chọn cái mạng mà bạn muốn share cho người khác ( ví dụ mạng dây thì chọn Local Area Connection)

mode : chọn Ad-Hoc,wEP sau đó start , để ý cái status là được, bên dưới là những máy vừa connect cho bạn dễ sử dụng,

bumbe_nolo

thangcohuthtd1 laptop muốn phát wifi thì dùng cái adhoc bạn phải create nó trước ( nếu làm bằng tay) sau đó bridge cả cái adhoc của bạn và cái wireless thì người khác mới connect được. hay nếu không thì bạn có thể dùng 1 số phần mềm miễn phí bạn có thể dùng phần mềm connectify:

download

down về sau khi cài xong ở ô wifi-name bạn gõ tên mạng wifi mà bạn muốn phát

chọn pass cho mạng của bạn.. ô Internet thì bạn chọn cái mạng mà bạn muốn share cho người khác ( ví dụ mạng dây thì chọn Local Area Connection)

mode : chọn Ad-Hoc,wEP sau đó start , để ý cái status là được, bên dưới là những máy vừa connect cho bạn dễ sử dụng, máy t chạy windows 7, phát wifi bằng chức năng cua win, mượt lắm (người khác bắt được ầm ĩ). chỉ có điều là nó có cái bảng thông báo trời đánh kia và không thể bắt được wifi thôi

thanh_thuong_tt

acmaa1506 "Notification dll has not been registered, program will not work correctly" các đồng chí ơi, windows 7 em mới cài xong và nó đang kỉ niệm em cái bảng thông báo này mỗi khi khởi động . Có ai biết không, cho em biết với! mình cũng tương tự bạn này nhưng không biết khắc phục sao , ai giúp cái

kimnhan288

Thấy topic này im hơi lặng tiếng lâu rồi, ta phải cho nó đội mồ dậy thôi

theo mình nghĩ lỗi trên là do file này đâybcmihvsrv.dll

Các chủ đề có liên quan khác