killgirl_9x29

Tự nhiên cái USB của em nó mất đâu hết folder, mặc dù em vừa đặt chế độ hiển thị cả file ẩn nhưng vẫn không thấy nó đâu. Em check ở used space thì là 1.85 gb nhưng khi mở lên thì trống trơn. Em vừa quét usb bằng kav và bkav nhưng đều không phát hiện virut. Em vừa thử mở bằng winrar, down fixattrib và các phần mềm phát hiện file ẩn và khôi phục file đều không được. các bạn giúp em với. Usb chứa toàn luận án tốt nghề của em, em không thể nào format được

thailinh_se7en

Trước tiên bạn dùng winImage để backup usb thành 1 file ảnh cho an toàn hay để dùng usb ngay rồi sau đó khôi phục lại trạng thái hiện h vẫn được.

Bạn vừa dùng getdataback để quét usb chưa. Thử dùng cái đó xem.

Nếu getdataback mà còn không cứu được nữa thì usb của bạn hỏng rồi. chia buồn.

khanhkiet8x

T_T dùng bác sĩ BKAV quét xem, sẽ hiển thị đầy đủ dữ liệu trong USB, nhưng vào explorer thì không thấy!

bạn hãy vào DOS copy sang ổ cứng rồi sau đó format USB, rồi copy lại!

chúc may mắn kaka!!

---------- Post added at 20:11 ---------- Previous post was at 20:06 ----------

^^ quên nữa! dùng hirent boot, chọn mục file manager rồi dùng lệnh copy sang ổ C hay D tùy ý, rồi sau đó vào window copy lại!

tỷ lệ thành công 100% kaka

Colla

Các file bị đổi thành thuộc tính system + hidden rồi nên sẽ không hiện ra đâu, nhất là với máy vừa nhiễm virus rồi, Bạn dùng 1 chương trình có tên là file folder propertice changer để bỏ 2 thuộc tính kia đi là được

chuong_gio007

mình hỏi thêm chút nhé. cái USB của bạn là loại nào??? mua bao nhiêu Xiền vừa rồi công ty mình có mua nhầm 1 lô 100 cái USB kinhton 4G, hàng ngoài về. Coppy không copy được dữ liệu, copy dữ liệu mang sang máy khác mất cái video và file.doc (các file văn bản). Ngán lắm bạn ah

dinhxuanduyet

có thể vừa bị virut cho ẩn ở dạng file hệ thống. Bạn thử vào folder options cho hiện cả file hệ thống xem sao

Nếu không được thì bạn làm như sau:

vào Run> gõ cmd > enter

gõ H: ( H ở đây chỉ là ví dụ, thực ra là tên ổ usb của bạn là ổ gì E,F,G,H gì đấy )

tiếp theo gõ attrib -s -h -r *.* /s /d rồi Enter

Nếu cách này mà không được nữa thì mình cũng bó tay

mis_lys

Cái này bạn vừa mua phải usb của trung quốc vừa bị độ dung lượng từ <256mb trở xuống lên 4-8Gb. Vì thế phần copy vào chỉ là cái tên file, không có nội dung, đương nhiên không thể copy ra chỗ khác được vì có copy được vào đâu. Nếu copy file dung lượng nhỏ ví dụ 1-2mb thì may ra còn được.

britney_jean46

vâng để em ngồi mò các cách của các bác.Khổ thân em quá . Usb của em là JVJ 8gb 350K ở Bách Khoa computer...em gà về vi tính lắm nên xin các bạn cứ chỉ giáo T_T

Zany_Boy

em vừa đặt chế độ hiển thị cả file ẩn, các ổ khác đều được, chỉ có usb là không hiện lên thôi bác à..em vừa down phần mềm diệt autorun nhưng vẫn không thể phát hiện autorun trong usb.. Em đang down getdataback theo lời mách của bác Tùng Hacker...hồi hộp quá *_*

hat139

Bạn bỏ dấu tick cả ở Hide protected operating system files (Recommended) nó sẽ hiện lên thôi, có hỏi gì thì kick Yes nhé. Dạo trước đứa bạn mình cũng bị mình làm vậy nó hiện hết lên nhưng các folder vẫn ở dạng ẩn không thể bỏ ẩn đi được phải vào từng folder để copy các file ra chỗ khác.

tanyaprinc3ss

dămxanh Bạn bỏ dấu tick cả ở Hide protected operating system files (Recommended) nó sẽ hiện lên thôi, dạo trước đứa bạn mình cũng bị mình làm vậy nó hiện hết lên nhưng các folder vẫn ở dạng ẩn không thể bỏ ẩn đi được phải vào từng folder để copy các file ra chỗ khác. Em unckeck cả mà bác, bấm apply mà trong usb vẫn không nhúc nhích, còn ổ khác thì vẫn bình thường :-s

cái này thàng bạn của mình bị rồi nhưng mình quên hỏi nó cách sửa . để nó suống mình hỏi cho .

mình nhớ nó lên mang lấy tập tin gì về . bỏ vào usb là được (hình như nó nói vr xóa mất tập tin gì đó. bạn nhớ đừng format nha )

Quét virus đi.

Sau đó dùng tiện ích nhỏ này
Show_hide_folder_FixAttrb.exe

quét sẽ hiện ra các thư mục file ẩn.

le.thehien

các bạn phải đọc kĩ tình trạng của ng ta. Vì bạn chủ toppic có nói là dùng winrar mở ra cũng k thấy, tức là các file này không còn trong ổ nữa, vậy cần gì phải hiện file ẩn.

Vấn đề ở đây là phải dùng 1 công cụ recover file như getdataback để nó hiện những file vừa bị mất lên.

Mà getdataback có 2 bản cho FAT và NTFS nhé. Download cho đúng với USB k lại hỏng.

ngocloan_sweet

Không nên phải uncheck cả đâu bạn, bạn thử Restore Default rồi chỉ chọn Show hiden file,..và Hide protected operating system files (Recommended) , Apply xong bạn ok luôn nhé rồi mới vào usb xem sao.

Mình từng gặp llỗi này rồi, nếu bạn chưa bị xóa thì chắc chắn nó bị ẩn.

Ghost_luv

canhden có thể vừa bị virut cho ẩn ở dạng file hệ thống. Bạn thử vào folder options cho hiện cả file hệ thống xem sao

Nếu không được thì bạn làm như sau:

vào Run> gõ cmd > enter

gõ H: ( H ở đây chỉ là ví dụ, thực ra là tên ổ usb của bạn là ổ gì E,F,G,H gì đấy )

tiếp theo gõ attrib -s -h -r *.* /s /d rồi Enter

Nếu cách này mà không được nữa thì mình cũng bó tay Em vừa thử cách này cách đây 3 ngày rồi bác à T_T vô vọng quá

---------- Post added at 20:45 ---------- Previous post was at 20:43 ----------

dămxanh Không nên phải uncheck cả đâu bạn, bạn thử Restore Default rồi chỉ chọn Show hiden file,..và Hide protected operating system files (Recommended) , Apply xong bạn ok luôn nhé rồi mới vào usb xem sao.

Mình từng gặp llỗi này rồi, nếu bạn chưa bị xóa thì chắc chắn nó bị ẩn. usb vẫn không hiện lên bác à, toàn những file word và hình ảnh luận án,em vừa save vào mail phần hình ảnh còn cứu được nhưng word em chưa kịp save vào bây giờ khổ thế này

---------- Post added at 20:58 ---------- Previous post was at 20:45 ----------

Tùng - Hacker Trước tiên bạn dùng winImage để backup usb thành 1 file ảnh cho an toàn hay để dùng usb ngay rồi sau đó khôi phục lại trạng thái hiện h vẫn được.

Bạn vừa dùng getdataback để quét usb chưa. Thử dùng cái đó xem.

Nếu getdataback mà còn không cứu được nữa thì usb của bạn hỏng rồi. chia buồn. òa, em vừa get được mấy cái file nhưng không thể copy được vì em dùng bảng trial bác à..Em đang search key cho getdataback for FAT phiên bản 4...Hi vọng thành công...^^ Thank bác nhiều lắm ạ

Vinn

Bạn thử dùng cái này xem nha: . Tải về, chạy lên, chọn ổ đĩa usb và click scan là ok thôi. Mình vừa gặp nhiều rồi nhưng hầu hết dùng winrar vẫn thấy. Nhưng vẫn có trường hợp vậy đấy. Do virus thôi bạn à. Nếu không được, bạn dùng cái này khôi phục lại nè: .

Goodlucky!

meteor1237

copyright(c) Bạn thử dùng cái này xem nha: . Tải về, chạy lên, chọn ổ đĩa usb và click scan là ok thôi. Mình vừa gặp nhiều rồi nhưng hầu hết dùng winrar vẫn thấy. Nhưng vẫn có trường hợp vậy đấy. Do virus thôi bạn à. Nếu không được, bạn dùng cái này khôi phục lại nè: .

Goodlucky! Thank bác, để em down về thử ạ :d hi vọng hi vọng

---------- Post added at 22:04 ---------- Previous post was at 21:09 ----------

hic, em lam theo lời các bạn thì vừa lấy được hết file lại rồi nhưng các file word em lại không mở được

Bạn up các file word đó lên tất cả người down về mở thử xem được không, nếu được sẽ copy cho bạn sang file word khác rồi up lên cho.

Các chủ đề có liên quan khác