acme_of_rock

dămxanh Bạn up các file word đó lên tất cả người down về mở thử xem được không, nếu được sẽ copy cho bạn sang file word khác rồi up lên cho. em vừa gửi qua cho 3 thằng bạn em check rồi,tụi nó cũng mở không được bác à.Cả file ppt và word đều không mở được

mr_gsb

bạn dùng "recover my file" để khôi phục các file vừa mất xem sao. Nó khôi phục được cả usb vừa format đấy. bản full trên mạng nhiều lắm, tự tìm nhé. Nhớ là sau khi quét xong, hãy copy sang 1 ổ cứng nào đó

Tùng - Hacker các bạn phải đọc kĩ tình trạng của ng ta. Vì bạn chủ toppic có nói là dùng winrar mở ra cũng k thấy, tức là các file này không còn trong ổ nữa, vậy cần gì phải hiện file ẩn.

Vấn đề ở đây là phải dùng 1 công cụ recover file như getdataback để nó hiện những file vừa bị mất lên.

Mà getdataback có 2 bản cho FAT và NTFS nhé. Download cho đúng với USB k lại hỏng. đầu tiên cia buồn trước vs b. minh chỉ bổ sung thêm cho Tùng 1 tí:

bạn xem file system của ổ usb là gì(chọn property của ổ và xem là FAT32 or NTFS )

và dùng đúng bản Phần mềm cho getdataback.

nếu b có đĩa boot Hiren thì trong đó có sẵn oy.

goodluck!

ah, b đừng format usb nhé hay ghi chép bất cứ gi vào đó nhé!

cindy_myname

leduydong84 Tự nhiên cái USB của em nó mất đâu hết folder, mặc dù em vừa đặt chế độ hiển thị cả file ẩn nhưng vẫn không thấy nó đâu. Em check ở used space thì là 1.85 gb nhưng khi mở lên thì trống trơn. Em vừa quét usb bằng kav và bkav nhưng đều không phát hiện virut. Em vừa thử mở bằng winrar, down fixattrib và các phần mềm phát hiện file ẩn và khôi phục file đều không được. các bạn giúp em với. Usb chứa toàn luận án tốt nghề của em, em không thể nào format được Bạn làm các bước này:

Dùng đĩa boott 9.7 trở lên, bỏ đĩa vào PC, chạy đĩa boot đó, bạn chọn vào window mini.

Tải phần mềm showhiden về ( đọc chỉ dẫn để làm), phần mềm này khá nhẹ, copy Phần mềm này vào PC.

Bây giờ bạn cắm USB của bạn vào PC ( máy đang chạy chế độ Windows mini). Bật chương trình showhiden lên, và tìm đến USB của bạn, bạn sẽ thấy các file trong USB của bạn, sau đó bạn dùng Phần mềm showhiden để làm các file trở lại bình thường nhé!

Có thể do virus nó làm ẩn các file trong USb của bạn!chúc bạn thành công.

k4kt2_sonadezi

rất có thể usb của bạn bị virut làm ẩn file,mình vừa từng bị thế này,bạn dung thử phần mềm này xem,down về chỉ chuyện cho nó chạy,rồi chon ổ usb là được,link nè

cunhan

em vảo cmd: gõ H: ( H ở đây chỉ là ví dụ, thực ra là tên ổ usb của bạn là ổ gì E,F,G,H gì đấy )

tiếp theo gõ attrib -s -h -r *.* /s /d rồi Enter

Rùi nó bao lỗi Unable to change attribute - H:\RECYCLER|

Unable to change attribute - H:\RECYCLER|

Unable to change attribute - H:\RECYCLER|P

Là sao vậy mong bạn giúp

san.chiro

bạn thử vào miniXP xem có dữ liệu không.nếu không thì USB của bạn bị lỗi rùi đó.

Bạn lên google tải phần mềm FixAuto về sử dụng nếu file của bạn chưa bị xóa thì sẽ hiện lên ngay thui. Còn nếu ai vừa xóa đi rùi thì dùng chương trình khôi phục dữ liệu. Chúc thành công.

luckystar2979

tóm lại bạn phải có ctrinh diệt virus chắc và wét cho dù có phục hồi lại nhưng nếu nó không sạch thì máy bạn lại gặp vấn đề như cũ.

congtungheo_qt

canhden có thể vừa bị virut cho ẩn ở dạng file hệ thống. Bạn thử vào folder options cho hiện cả file hệ thống xem sao

Nếu không được thì bạn làm như sau:

vào Run> gõ cmd > enter

gõ H: ( H ở đây chỉ là ví dụ, thực ra là tên ổ usb của bạn là ổ gì E,F,G,H gì đấy )

Nếu cách này mà không được nữa thì mình cũng bó tay thank bác em làm được rùi mà sao thằng avira của em nó không phát hiện ra virus lúc mở usb ra nhỉ

cái này mình cũng vừa gặp nhiều lần rồi. chỉ cần 1 tool cực nhỏ gọi là usb show là tất cả thứ sẻ trở lại như ban đầu.

bệnh này chỉ thằng này chữa thôi những cái còn lại đều vô ích. đảm bảo thành công 100%. Bạn tải về tại đây:

giải nén chạy file .exe chọn ngôn ngữ english chọn Recovery the hide files rồi chọn ổ usb của mình. cái này còn có thể hiện tất cả các file và thư mục hệ thống 1 cách dễ dàng.

Chúc bạn thành công!!!!

nếu thấy làm được thì nhớ THANK mình phát nha.

co_ba_la90

leduydong84 Tự nhiên cái USB của em nó mất đâu hết folder, mặc dù em vừa đặt chế độ hiển thị cả file ẩn nhưng vẫn không thấy nó đâu. Em check ở used space thì là 1.85 gb nhưng khi mở lên thì trống trơn. Em vừa quét usb bằng kav và bkav nhưng đều không phát hiện virut. Em vừa thử mở bằng winrar, down fixattrib và các phần mềm phát hiện file ẩn và khôi phục file đều không được. các bạn giúp em với. Usb chứa toàn luận án tốt nghề của em, em không thể nào format được

dămxanh Bạn bỏ dấu tick cả ở Hide protected operating system files (Recommended) nó sẽ hiện lên thôi, có hỏi gì thì kick Yes nhé. Dạo trước đứa bạn mình cũng bị mình làm vậy nó hiện hết lên nhưng các folder vẫn ở dạng ẩn không thể bỏ ẩn đi được phải vào từng folder để copy các file ra chỗ khác. thanks nha, mình làm được rồi! Phù........

canhden có thể vừa bị virut cho ẩn ở dạng file hệ thống. Bạn thử vào folder options cho hiện cả file hệ thống xem sao

Nếu không được thì bạn làm như sau:

vào Run> gõ cmd > enter

gõ H: ( H ở đây chỉ là ví dụ, thực ra là tên ổ usb của bạn là ổ gì E,F,G,H gì đấy )

Nếu cách này mà không được nữa thì mình cũng bó tay e làm theo cách này thì nó hiện access denied, không thể nào hiện lên file nó đang mờ mờ

nguonbatthien

Bạn thử đổi tên usb, sau đó vào lại xem có đươc không

mình cũng vừa bị vậy rùi

nếu làm như vậy mà mở được mình sẽ chỉ dẫn tiếp để lần sau mở được luôn

Các chủ đề có liên quan khác