Tilman

Sau khi ghost lại máy, tự dưng mình không còn vào được các trang của Opera nữa, nhưng rõ ràng thời (gian) điểm làm ra (tạo) bản ghost đó mình vẫn vào được. Dùng trình duyệt nào cũng không vào được, nhưng nếu dùng IE + Ultra Suft thì được. Bạn nào biết lỗi xin chỉ giúp. Nói thêm là mình xài Dcom của Viettel.

quydang2002

hikagu2000 chẳng lẽ không ai biết cách khắc phục lỗi trên sao ?

Các trang của Opera là sao bác ? Là trang opera.com hay blog opera

Hay ý bác là vào hok được web bằng trình duyệt Opera. Nếu vậy thì bác thử gỡ ra và cài lại xem sao ?

Chúc vui !

hikagu2000 chẳng lẽ không ai biết cách khắc phục lỗi trên sao ? bạn ở đâu vậy? mình ở Bắc Kạn, quả thật là gần 1 tuần nay mình không thể nào vào được các trang của opera như opera.com hay my.opera.com... mình cũng thử bằng các trình duyệt đều không được. thậm chí mình còn truy cập bằng nhiều máy khác nhau cũng không được. mình không hề cài lại windows hay gì cả. cứ tưởng lỗi do sever nhưng cả tuần không vào được thì không biết tại sao nữa. nản thật

ducon.congnuong

Bạn vẫn có thể vào Blog của Opera bình thường bằng cách sau:

1-Truy cập vào trang web sau

2-Tiếp đến copy địa chỉ opera bạn cần vào ví dụ như: my.opera.com/phamthanhduong/blog/ hạn rồi paste vào đó thế là nó mở cho bạn như chẳng có chuyện gì xảy ra với Opera cả.

*Nếu bạn không muốn sử dụng qua trang trung gian này bạn vẫn tạm thời (gian) vào đó rồi copy địa chỉ sau my.opera.com/phamthanhduong/blog/thay-doi-server-dns-bang-mot-click và paste vào đó,đọc rồi tải DNS Jumper về để thay đổi DNS server mặc định bằng của nhà cung cấp bằng DNS server của Google là ok.Chúc vui vẻ.

trang Blog Opera bị hack hay sao mà không vào được vậy nè !!! thử tất cả cách rồi !!!

ping 213.236.208.98 cũng không xi nhê

maivan_quach

Bạn thử làm thế này xem sao

Cách 1:

Bạn vào My Computer-> WINDOWS\System32\drivers\etc tìm và xóa file “hosts”, sau đó truy cập lại

Cách 2:

Bạn vào My Computer-> WINDOWS\System32\drivers\etc đến đây các bạn mở file hosts bằng chương trình notepad

Sau khi mở file hosts ra bạn xoá hết toàn bộ nội dung trong file host và sau đó gõ vào địa chỉ: 127.0.0.0 localhost bạn save lại và thoát khỏi chương trình.

Mở trình duyệt và truy cập vào website opera lại thử xem.

bangnhan_3010

đúng là cả tháng nay mình không vào dc. không hiểu tại sao? Chỉnh các cách mấy bác trên vzoom chỉ dạy cũng chẳng ăn thua? Mình dùng mạng VNPT/ Có ai chỉ giúp mình với

tieutuxx

Minh cung không vao dc Blog opera va ibet888.net Ca 2 thang nay roi.

Lau vao duoc chut roi lai Cannot find sever...

Chang the nao hieu noi. Ai biet ly do khong?????

tungb0p

NgoMauHieu Minh cung không vao dc Blog opera va ibet888.net Ca 2 thang nay roi.

Lau vao duoc chut roi lai Cannot find sever...

Chang the nao hieu noi. Ai biet ly do khong????? opera thì vào control panel --> network conection --> local area conection --> internet protocol --> properties check và use the following DNS sever addresses:

2 dòng đó đổi thành:

208 - 67 - 222 - 222

208 - 67 - 222 - 220

còn vụ ibet888 thì nó đổi tên rồi thay vì pác vào ibet888.com thì pác vào thế nhé. --> nhớ là phải có www. còn không thì không được

tra_cave

Bốn tháng nay không vào được trang opera rồi, bây giờ vào được opera từ chính máy của mình, nhớ nó quá á !

yenbai_net

đổi DNS sang DNS của Google:

8.8.8.8

8.8.4.4

Sau đó restart lại máy là vào được liền.

Các chủ đề có liên quan khác