Pell

sau khi mình fomat ổ thì các file nó đổi màu hết

các bạn chỉ mình cách khôi phục nhé

hongtam_b10

Bạn thử kiểm tra xem có file Desktop.ini ẩn trong ổ đĩa không nếu có hãy xóa nó thử xem có được không

chucongtu86

mình tìm rôiif nhưng chỉ thấy cái file system volum thôi.fomat no không xóa được cái này à

xuan_quynh303

Cái này chỉ là màu đặc trưng của ổ đĩa dạng NTFS thôi mà, không ảnh hưởng đến máy đâu

Vào tools trên menu chọn folder option > bỏ chọn Show encrypted or compressed NTFS files in color

rainy_day

Vào Tools > Folder Options > View.

Tại đây bạn kéo thanh trượt xuống và bỏ chọn tại dòng: Show encrypted or compressed NTFS files in color là được.

Nguyên nhân: hệ thống tập tin NTFS cho phép bạn nén bớt dung lượng và đặt bảo vệ cho một số tập tin. Các tập tin được nén hay được mã hóa sẽ được tô màu để phân biệt với các tập tin thông thường. Nếu không thích màu mè như vậy bạn có thể thao tác như trên.

nhung_koj

Máy tính của mình khi mở lên thì hiện lên thông báo : windows cannot find ' /idlist,:1004:668,C:\Program'. Make sure you typed the name correctly,and then try again. To search for a file,click the Start button,and then click Search. Là sao vậy , ai giúp mình với

thattinhco8000

Conkhỉ.khô Máy tính của mình khi mở lên thì hiện lên thông báo : windows cannot find ' /idlist,:1004:668,C:\Program'. Make sure you typed the name correctly,and then try again. To search for a file,click the Start button,and then click Search. Là sao vậy , ai giúp mình với Bạn vào Run, gõ Msconfig ---> Startup rồi post cái hình đầy đủ lên đây xem.

Kodie

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

-Theo mình nguyên nhân dẫn đến thông báo trên chủ yếu là do windows lỗi. có thể windows đang thiếu một file hệ thống nào đó.

- Để khắc phục bạn quét virut và repair lại win.

- nếu có thể bạn chụp hình up nên thì tất cả người tư vấn cho bạn rõ hơn hơn.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Các chủ đề có liên quan khác