Mình có 1 đầu đĩa DVD rất tốt,đọc được hầu như tất cả loại đĩa và cả USB nữa.Nhưng mà mình không hiểu là khi mình down video từ youtube về rồi lưu vào USB thì đầu đĩa không đọc được cái file video đó.nên mình muốn coi video từ đầu đĩa = USB thay vì đĩa không được.bạn nào biết thì chỉ mình cái.

mjss_eh_dyamok

Cái tình hình này thì nhiều lắm, khi mình mua đầu DVD có khe cắm usb thì người ta nói có thể coi video từ usb nhưng mà chức năng đó chủ yếu là ở các đầu DVD chính hãng như samsung, lg...còn các loại hàng trung quốc hay giá rẻ thì không thể coi dc. Mình cùng vừa chuyển đổi nhiều định dạng nhưng cuối cùng vẫn chịu thôi. Bỏ trước ra mà mua 1 đầu đĩa ngon luôn.

lephuong_rong

Đừng Chuyển đổi chi cho mệt bạn à chắc chắn coi không được đâu, cổng USB trên đầu đĩa thiết kế chỉ để phát mp3 thôi. Nếu muốn coi được Video thì bạn phải down về chuyển qua định dạng mpg với khung hình là 600 X 800 rồi sau đó burn ra CD để coi.

mjss_eh_dyamok

Đừng Chuyển đổi chi cho mệt bạn à chắc chắn coi không được đâu, cổng USB trên đầu đĩa thiết kế chỉ để phát mp3 thôi. Nếu muốn coi được Video thì bạn phải down về chuyển qua định dạng mpg với khung hình là 600 X 800 rồi sau đó burn ra CD để coi.

bạn nhầm nhà mình cũng có cái đầu Tàu đây 500k, lúc đầu cắm cái 8gb dô thử --> load chậm, thoát gần chết k được, đèn thì cứ nháy nháy .Nhưng mà cái 4gb vẫn chiến được

đối với đầu đĩa DVD có cổng usb không những bạn có thể xem được phim mà bạn còn có thể xem được ảnh và nghe được nhạc có trong usb nữa. chỉ cần bạn lưu ý là trước khi copy phim vào usb thì bạn nên phải chuyển nó về định dạng DVD (định dạng AVI) (thực ra là xem đầu hỗ trợ định dạng nào dưới gáy của nó) và khi cắm usb vào thì bạn phải lấy đĩa trong ổ đĩa quang ra (vì theo mặc định đầu đĩa sẽ ưu tiên đĩa cứng hơn usb do đó nếu có đĩa trong ổ thì nó sẽ không đọc usb).

sau khi cắm usb vào đầu đĩa thì bạn sử dụng các phím di chuyển(trái-phải-lên-xuống) trên điều khiển để lựa chọn trình xem phim và lựa chọn bộ phim mà mình thích sau đó ấn nút enter hoăc ok trên điều khiển để xem phim.

Mình hay dùng phần mềm này để convert Video trên máy tính: Format Factory 3.0.1 Download FUll

Các đầu đĩa DVD có cổng USB hiện nay có hỗ trợ định dạng .mp3 (đối với audio) và .mpeg (đối với video), các video clip trên mạng hiện nay thường dùng chuẩn định dạng .flv nếu bạn muốn xem được thì bạn có thể dùng chương trình Total video converter 3.71 (phiên bản mới nhất) nhớ chọn định dạng .mpeg2 nha bạn. Good luck !

viewtopic.php?f=128&t=72299

Mình vừa làm được rồi.Nhưng mà sao khi cho vào đầu đĩa thì chất lượng hình ảnh và âm thanh khá kém.Mình dơnload video từ youtube.không biết là muốn làm chất lượng video nâng cao lên thì có được không và nếu được thì làm thế nào

Bonifacio

Các clip trên youtube có định dạng .flv nên chất lượng hình ảnh hơi kém, bạn thử tìm các clip HD có chất lượn tốt hơn nhiều

Chia sẻ với các bạn 1 trang download Video chất lượng cao, video gì cũng có, mình rất hay vào đây download

lykha0305

Mình cũng vừa chuyển file *.flv trên youtube sang mpg2 rùi nhưng dung lượng file cao quá, gấp 2 đến 3 lần file *flv. Nếu mình chuyển file *.mp4 chuẩn hd 720 hay 1080 thì còn cao hơn nữa, vậy có cách nào giảm dung lượng file được không bạn hãy chỉ mình với, mình đang xài toltal video conver 3.14.

Hic , bạn giảm bitrate video xuống sẽ giảm được 1 ít đó, nhưng chất lượng Video sẽ kém hơn, còn nếu Tivi nhà bạn là Tivi CRT thì bạn đổi xuống chuẩn DVD thôi, 720*480, Duôi MPEG và MP4 tỉ số nén rất thấp!!!!

Corwyn

chuyện này mình cũng định hỏi nè nhà mình định mua đầu đĩa usb giá khoảng 5ook bạn nào biết loại nào sử dụng được tư vấn dùm mình Thanks

Bricriu

tinw89 chuyện này mình cũng định hỏi nè nhà mình định mua đầu đĩa usb giá khoảng 5ook bạn nào biết loại nào sử dụng được tư vấn dùm mình Thanks bạn nên mua đầu đĩa của tàu vừa rẻ vừa mỏng vận chuyển dễ,bạn nên chọn các loại có chức năng vcd,dvd,mp4,svcd và có cổng giao tiếp usb và cổng VGA để khi cần nối với monitor.còn đầu đĩa mình có các chứ năng trên nên rất tiện tất cả chi tiết bạn có thể gọi:0919594234 gặp mình,mình sẽ tư vấn cho.

levelpro125

Về khoản cho đầu máy đọc được file trên USB mình vừa làm được. Nhưng có 1 vấn đề nảy sinh là khi xem 1 film mà có file sub rời thì làm sao cho đầu máy hiển thị được sub đó? Film có hardsub thì đơn giản rồi.

P/s bạn không nên convert từ 1 file rate thấp sang rate cao, như thế không những không nâng cao được độ nét mà còn làm lớn dung lượng file lên tương đối nhiều đó.