gialang00719

các bạn cho tui hỏi tí nhé.

Mỗi khi vào duyệt web, mà mạng thì chậm tui thấy các bạnphòng chốngtui lại ping địa chỉ ip gì gì đó. tui không biết ping như thế nào và địa chỉ IP nào cần ping, rồi tại sao họ lại biết địa chỉ IP đó để ping... tui thật sự không hiểu. Xin hãy chỉ dẫn tui thật rõ hơn nhé

vào start -->run ,gõ cmd .............hiện lên màn hình dos ,gõ ipconfig là biết được địa chỉ ip ,sau đó gõ :ping <địa chỉ ip > rồi cách ra (space bar ) gõ -t or -n là ok

Have fun

chuheonho321

start / run /cmd

ipconfig /all : test network interface (IP, Subnet mask,default gateway,MAC address,DNS,....)

ping yahoo.com

reply--->ok

vào thanh Start => Run => gõ vào: Ping(phím Space,phím cách y')địa chỉ IP của máy bạn(Space) -t( để nó hiên ra đến khi không cần dùng thì tắt còn nếu bạn không gõ -t nó chỉ hiên lên vài giây rồi tắt àh)

Trần Thị Đào Làm sao biết được IP của trang web bạn làm như cách trên, vào Strart --> Run --> cmd, sau đó bạn gõ ping . ví dụ như : ping ketnooi.com/forum, màn hình sẽ thông báo dòng Pinging ketnooi.com/forum [118.69.206.102] with 32 bytes of data số 118.69.206.102 chính là địa chỉ IP của trang web ketnooi.com/forum. Tương tự cách làm như vậy, bạn có thể ping cho các địa chỉ IP các trang web khác.

Chúc bạn thành công

hung22minh

shinichikuto ping có tác dụng j hả mấy pác ping có tác dụng thông mạng. Làm cho quá trình duyệt web nhanh hơn.

ha_vy_87

Patuan ping có tác dụng thông mạng. Làm cho quá trình duyệt web nhanh hơn. Phải vậy không trời ^^!

LamHong_River

newbie00 Phải vậy không trời ^^! Theo ngu ý của tui thì nó gần như vậy.. Còn nếu muốn tìm hiểu thêm thì đây:

Ping, viết tắt của Packet Internet Grouper (Groper), là một công cụ cho mạng máy tính sử dụng trên các mạng TCP/IP (chẳng hạn như Internet) để kiểm tra xem có thể kết nối tới một máy chủ cụ thể nào đó hay không, và ước lượng khoảng thời (gian) gian trễ trọn vòng để gửi gói dữ liệu cũng như tỉ lệ các gói dữ liệu có thể bị mất giữa hai máy. Công cụ này thực hiện nhiệm vụ trên bằng cách gửi một số gói tin ICMP đến máy kia và lắng nghe trả lời.

Tác giả của công cụ này là ông Mike Muuss.

Từ sau 2003, sự hữu dụng của dịch vụ này suy kém dần, vì các nhà cung cấp dịch vụ Internet vừa loại bỏ các thông điệp ICMP Type 8 tại các biên mạng của họ. Các sâu máy tính trên Internet như Welchia vừa lợi dụng công cụ Ping để làm ngập khả năng xử lý của các máy tính nạn nhân, làm tắc nghẽn các thiết bị định tuyến.

Một công cụ liên quan với ping là traceroute, trên Windows NT là pathping.

Kết xuất của một lệnh ping đơn giản

Kết xuất của ping thông thường bao gồm kích cỡ gói dữ liệu, địa chỉ host truy vấn, dãy số ICMP, thời (gian) gian sống (time to live), thời (gian) gian trễ trọn vòng (round-trip time), đơn vị thời (gian) gian là miligiây (1/1000 của giây), và thời (gian) gian dưới 10 giây thường có độ chính xác thấp.

Dưới đây là một kết xuất đơn giản khi ping server vi.wikipedia.com:

$ ping -c 5 vi.wikipedia.org

PING vi.wikipedia.org (130.94.122.195): 56 data bytes

64 bytes from 130.94.122.195: icmp_seq=0 ttl=235 time=284.3 ms

64 bytes from 130.94.122.195: icmp_seq=1 ttl=235 time=292.9 ms

64 bytes from 130.94.122.195: icmp_seq=2 ttl=235 time=289.7 ms

64 bytes from 130.94.122.195: icmp_seq=3 ttl=235 time=282.4 ms

64 bytes from 130.94.122.195: icmp_seq=4 ttl=235 time=272.0 ms

Các tham số thường được sử dụng của lệnh ping

ping [-t], không xác định thời (gian) gian dừng của lệnh ping. Ví dụ: ping vi.wikipedia.org -t

ping [-l size] với size là dung lượng gói tin (bytes). Ví dụ: ping vi.wikipedia.org -l 256

ping [-n count] với count là số lần thực hiện lệnh ping. Ví dụ: Ping 130.94.122.195 -n 10

Bất cứ lúc nào bạn cũng có thể dùng lệnh ping với tổ hợp phím [Ctrl + C]

(nguồn tham khảo Wikipedia)

Destrey

Những trang web mà kô vô được, khi ping nó thì time toan > 300ms, vậy phải làm sao vậy bác ui ???

Các chủ đề có liên quan khác