air_walk_boy_13

chào cả nhà.

Mình đang dùng laptop Lenovo G450 trước cài windows xp thì vẫn dùng Camera chup anh bình thường, sau khi cài windows 7 vào thì không sử dụng được Camera nữa mặc dù mình vừa cài driver và máy vừa xác nhận la vừa cài được. Mình chat vẫn có webcam, nhưng khi muốn mở Camera lên để chụp ảnh thôi thì lại không biết mở ở đâu. Có bác nào biết giúp mình nhé.

zic_sitinh

lên mạng search và tải thêm 1 tool phụ về cài cho webcame thì mới xài được cho windows 7 bạn ah

lebaoduc1981

mrtungptit chào cả nhà.

Mình đang dùng laptop Lenovo G450 trước cài windows xp thì vẫn dùng Camera chup anh bình thường, sau khi cài windows 7 vào thì không sử dụng được Camera nữa mặc dù mình vừa cài driver và máy vừa xác nhận la vừa cài được. Mình chat vẫn có webcam, nhưng khi muốn mở Camera lên để chụp ảnh thôi thì lại không biết mở ở đâu. Có bác nào biết giúp mình nhé. tui cung giong bac. bun that. cha biet lenovo the nao chu tui co thang ban xai acer dung windows 7 van mo wc am am...

Edric

Kinh nghiệm của mình khi cài Driver cho Lenovo:

1.Sau khi cài Win7 xong, Update driver (Nên update , nhiều khi Driver trên trang chủ không chuẩn = update của win7,update thì driver Camera tự nhận luôn nhưng nhớ phải bật cả wireless lên nếu vẫn không nhận làm theo bước 4) restart sau đó check update 1 lần nữa.

2.Vào Device Manager xem thiếu driver nào thì down từ trang chủ về cài.

3.Chủ yếu là thiếu driver sau: Power Management, Remote Controller,Keyboard,Touchpad,Card Reader

4.Một lỗi rất khó chịu với win7 pro là cài xong hay bị thiếu cái USB Composite hoặc lỗi 1 số phím cảm ứng,ko nhận driver Camera -->Uninstall cái trình quản lí Pin đi (Power Managemen) sau đó restart cài lại Power Management.

Ok không còn gì bị lỗi nữa.Hiji

Truesdell

Hi, mình cũng gặp nhiều vấn đề này rùi. Mình có phần mềm này hay lắm,

Nó dùng như hầu hết cho các dòng laptop cài windows 7, very cool!
CyberLink YouCam . Bạn có thể lên Google tìm hay vào link dưới tải về:

Chúc bạn thành công

Không phiền nếu bạn Thanks lại mình chứhi

pupyxun

daiphuq9 lên mạng search và tải thêm 1 tool phụ về cài cho webcame thì mới xài được cho windows 7 bạn ah tool gì hả bạn, bạn giúp mình cụ thể hơn nha, thanks

doanhunghua Hi, mình cũng gặp nhiều vấn đề này rùi. Mình có phần mềm này hay lắm,

Chúc bạn thành công

Không phiền nếu bạn Thanks lại mình chứhi thanks.............thanks.............thanks...... .......thanks.............thanks.............thank s.............

doanhunghua Hi, mình cũng gặp nhiều vấn đề này rùi. Mình có phần mềm này hay lắm,

Chúc bạn thành công

Không phiền nếu bạn Thanks lại mình chứhi xin Thank bạn nhé dùng thử 30day cung dc

yenbeckham

mrtungptit chào cả nhà.

Mình đang dùng laptop Lenovo G450 trước cài windows xp thì vẫn dùng Camera chup anh bình thường, sau khi cài windows 7 vào thì không sử dụng được Camera nữa mặc dù mình vừa cài driver và máy vừa xác nhận la vừa cài được. Mình chat vẫn có webcam, nhưng khi muốn mở Camera lên để chụp ảnh thôi thì lại không biết mở ở đâu. Có bác nào biết giúp mình nhé. Bạn cần sử dụng 1 phần mềm để mở WC mới được

Các chủ đề có liên quan khác