nếu post nhầm topic xin mod hãy di chuyển dùm em , em cám ơn
mình test nhiều cách trên nhiều diễn đàn thấy phức tạp (có thành công và cũng có thất bại)và cũng post nhiều bài mình test.Nay mình rút gọn chọn cách đơn giản và hiệu quả cho mội laptop khi cài card ATI

B1 : Download cái ATI Mobility Radeon HD
CÁC BẠN GIẢI NÉN RỒI LÀM NHƯ SAU :

+click nút phải vào Computer chọn Manage

HÌNH :

Ở cửa sổ bên phải Device Manager có phần Display adapters ở phần này thấy rằng Windows 7 vừa tự động nhận ra được phiên bản VGA dành cho LAPTOP là ATI Mobility Radeon HD 4850 và cài driver tạm của Windows 7. Với driver tạm này chỉ có thể dùng để duyệt web còn chơi game thì không thể.

HÌNH:

Click phải vào ATI Mobility Radeon HD 4850 chọn Update Driver Software

HÌNH:

Chọn tiếp Browse my computer for driver software

HÌNH:

Chọn tiếp Let me pick from a list of device drivers on my computer

HÌNH:

Chọn dòng Standard VGA Graphics Adapter

HÌNH:

Bấm tiếp Browse, rồi tìm đến thư mục DNA-ATi 10.9.1.32 vừa mới download về lúc nãy.

DNA-ATi 10.9.1.32>packages>driver>display>w7_inf>CL_104557 hay CW104557 cái nào cũng được

HÌNH:

Chọn file CW_81757 rồi chọn Open sẽ được như hình sau

Hình:

Trong danh sách VGA hiện ra bạn chọn xuống tên ATI Mobility Radeon HD phù hợp cho máy mình nhé , của tui chọn là 4870. rồi bấm ‘’next’’ nhe !

Đợi 1 chút khi driver càixong và báo thành công.

Hình:

Bước báo thành công này cực kỳ quan trọng, nếu không có nó chứng tỏ driver bạn cài không hỗ trợ VGA ATI LAPTOP thì bạn buộc phải làm theo cách khác.

Sau đó có thể bạn phải khởi động lại máy (tuy nhiên có một số bạn khi cài driver như trên sẽ không bị hiện lên yêu cầu đòi khởi động lại máy)

Hình :

Sau khi khởi động máy xong vào Device Manager kiểm tra phần card màn hình các bạn sẽ thấy

Hình:

Như vậy là bạn vừa cài xong driver cho VGA ATI dành cho LAPTOP, tuy nhiên vẫn chưa có Catalyst Control Center (CCC). Để cài càiCCC : các bạn cũng sử dụng cái vừa mới dowload về (DNA-ATi 10.9.1.32) setup cài đặt nó rồi bấm

Hình:

Vào mục Component Selection bạn bỏ chọn (Do Not Argue) ATI.... (tức là bỏ không càiphần driver DNA) rồi click Next

Hình:

Đợi 1 lát sau khi driver DNA càixong. bạn chỉ cần click chuột phải vào màn hình sẽ thấy có phần CCC. Vào CCC có cả phần ATI Overdrive (chú ý không phải VGA LAPTOP nào cũng có Overdrive nhé) cho phép xem nhiệt độ và thậm chí cả ép xung.

Hình:
mấy anh chú ý đây là cho laptop nhé , con máy pc thì đơn giản hơn , cài driver là xông , nhưng đối với laptop không phải cài là nhận đâu phải kiểm tra lại mới biết

Cái này là cài Driver thôi mà, đâu có gì đặc biệt đâu. Nhưng cách của bạn hơi phức tạp. Chỉ cần down cái Driver về rồi nhấp đúp chạy thôi.

Ruddy

motlanvamaimai Cái này là cài Driver thôi mà, đâu có gì đặc biệt đâu. Nhưng cách của bạn hơi phức tạp. Chỉ cần down cái Driver về rồi nhấp đúp chạy thôi. laptop nó khác bạn oi

soi_hoang_7

motlanvamaimai Cái này là cài Driver thôi mà, đâu có gì đặc biệt đâu. Nhưng cách của bạn hơi phức tạp. Chỉ cần down cái Driver về rồi nhấp đúp chạy thôi. jimmy_hao laptop nó khác bạn oi Đúng rồi bạn ak!..

Sao bạn hok chỉ lun Nvidia lun..

minhtrangkool

QuachDaiHao Đúng rồi bạn ak!..

Sao bạn hok chỉ lun Nvidia lun.. sao bạn không bày ? chỉ mình luôn cho biết

nguyen_leo1230

mình đang dùng hp probook 4411s, mình chả cài driver nhưng vẫn chơi game bình thường, cho mình hỏi cài cái này để làm j.

Cat

Chả hiểu làm gì phức tạp vậy. Mình vừa sài 2 laptop có card ati rùi. Chỉ cần nhấp đúp và chạy.

sao máy mình cài đến gần xong rui.màn hình bi đe sì rui khởi động lại luôn.mãi mới lên hình.sợ quá.có cách dễ hơn không bạn?

Các chủ đề có liên quan khác