2403_1994

tui dùng Winxpsp3, đang sài bản IDM 5.18 bình thường. Bây giờ update lên 5.19 thì mất biểu tượng download khi xem phim, nghe nhạc

tui vừa kiểm tra kỹ:

- Kis không hề ngăn cả IDM, nghĩa là khi bấm download các file đều tự động nhận IDM làm mặc định

- Gỡ 5.19, cài lại 5.18 thì vẫn bình thường

- Cài 5.19 thì lại mất biểu tượng download khi nghe nhạc, xem phim (IDM vẫn hoạt động )

- Add-on của IE và FF đều vừa bật

Mong người người giúp đỡ

NT_LH

kopvnn chọn option tab general đánh dấu check vào tất cả các ô là ok Nói rõ hơn được không bạn

cafe_mu0j

cái này thì chắc do lỗi phiên bản, bản này vừa Cr-ack chưa hay là đòi lice

teen_9x94

Bạn thử làm theo các cách này được không nhé .

Cách 1 :

Bạn vào Option của IDM , vào Customize IDM Download Panels in browers bằng cách chọn Edit . Ở tab From web-players bấm Check All và xem FLV , MP3 , WAV , WMV , WMA , SWF ... vừa được check chưa , nếu không cái nào thì thêm vào bằng cách chọn Add , sau cùng OK .

Cách 2 :

Nếu vẫn chưa được và bạn không ngại thì gỡ bỏ từng bước sau :

1. Tải chương trình uninstall ( như YU hay Revo ... ) , cài đặt . Sau đó bạn tắt hết các chương trình , và bắt đầu cho chạy chương trình uninstall ( như YU hay Revo ... ) , bạn nên dùng các chương trình uninstall để gỡ bỏ nhanh và triệt để .

Đầu tiên bạn gỡ bỏ IDM , sau đó là FF hay IE ( khi uninstall FF bạn nên check chọn "Remove my Firefox personal data and my customizations" , nó sẽ xóa đi toàn bộ các thiết lập mà quan trọng là Bookmark của bạn , nếu cần bạn nên backup lại Bookmark của bạn cho tiện ).

2. Sau đó tắt hết tất cả các chương trình và bạn cài theo thứ tự ngược lại :

Đầu tiên là FF hay IE trước , sau đó bạn tắt FF hay IE đi và mới bắt đầu cài IDM .

saobangcodon_hs

snake8989 Bạn thử làm theo các cách này được không nhé .

Cách 2 :

Nếu vẫn chưa được và bạn không ngại thì gỡ bỏ từng bước sau :

1. Tải chương trình uninstall ( như YU hay Revo ... ) , cài đặt . Sau đó bạn tắt hết các chương trình , và bắt đầu cho chạy chương trình uninstall ( như YU hay Revo ... ) , bạn nên dùng các chương trình uninstall để gỡ bỏ nhanh và triệt để .

Đầu tiên bạn gỡ bỏ IDM , sau đó là FF hay IE ( khi uninstall FF bạn nên check chọn "Remove my Firefox personal data and my customizations" , nó sẽ xóa đi toàn bộ các thiết lập mà quan trọng là Bookmark của bạn , nếu cần bạn nên backup lại Bookmark của bạn cho tiện ).

2. Sau đó tắt hết tất cả các chương trình và bạn cài theo thứ tự ngược lại :

Đầu tiên là FF hay IE trước , sau đó bạn tắt FF hay IE đi và mới bắt đầu cài IDM . Ngày xưa hồi 5.15 em dính lỗi FF cũng phải gỡ FF ra cài lại, tưởng do FF hồi đó beta. Chẳng lẽ giờ cũng phải tháo hết, mà chắc gì vừa thành công. Nản thật, phiên bản mới ra lâu vậy rồi mà vẫn phải sài 5.18, chẳng lẽ không có cách nào khác sao các bác

Bruno

mình thấy nhiều người nói đây là lỗi phiên bản mới thì phải vì IDM đang cố gắng để tải dc cả với chrome và opera , sài cái 5.18 mình thấy cũng ngon đấy chứ bản mới cũng có tăng tốc thêm bao đâu , chức năng cũng chưa trả thiện mà .

Cuinn

Giúp em cài idm với, tất cả phiên bản đều không cài được, khi nhấn vào setup thì nó hiện

error id: 123

làm ơn giúp em với em đang cần

Malyn

bạn thử vào công cụ download/ option. ở thanh general dòng cuối cùng : IDM download.... gì gì đó bạn kick vào Edit. hiện thông báo mới, ở panel view xuất hiện cái hình download như bạn cần- hình trên tức là IDM vừa có thể tự động bắt link được rồi

mình chỉ biết đến đây thôi. lần trước cũng mắc lỗi tương tự như bạn nhưng không hiểu làm kiểu gì lại khắc phục được,. chỉ nhớ mang máng là thế thôi

c0nvitc0i

yeuem000 Giúp em cài idm với, tất cả phiên bản đều không cài được, khi nhấn vào setup thì nó hiện

error id: 123

làm ơn giúp em với em đang cần Uhm. bạn vừa Cr-ack và vừa bị khóa, sau đó bạn xóa và dẫn đến lỗi này phải không?

Hi. bây giờ bạn có thể gỡ bằng yourunintal, sau đó vào regedit và tìm tất cả các giá trị IDM. Rồi cài lại là ok. nhớ Cr-ack thì không được update.

Nếu muốn nhanh thì bạn cài lại win!

Thằng IDM này mà Cr-ack trược hay bị khóa như vậy thì không thể làm gì được!

Các chủ đề có liên quan khác