Duranjaya

Máy mình bị mất biểu tượng DVD-ROM trong my computer.Trong khi đó đèn ở ổ đĩa sáng,vẫn có thể

ấn khe đĩa ra vô được.Mình vừa thử các cách ở tìm mà không được.Mog các anh chị chỉ giúp.Em Thank

Luk

Đèn ở DVD-ROM của bạn vẫn sáng, Vẫn Eject được là do vẫn có nguồn vào ổ. Tuy nhiên ở máy không hiện có thể do một số nguyên nhân sau: Cáp nối DVD-ROM với main bị đứt, hỏng, hay lỏng. DVD-ROM bị disable trong BIOS, hay bằng phần mềm ..... Nếu theo danh sách Device Manager của bạn thì máy không nhận được DVD-ROM. Bạn xem lại cáp nối giữa DVD và main nhé. Còn trường hợp xấu và xác suất thấp nhất là ổ của bạn bị hỏng ^^. hj. Chúc bạn sớm sửa được

glass_moon

Mình vừa thử thay đổi cáp khác,mà vấn vậy.Mình tính chạy lại windows cho máy,mà ổ đĩa không hiện,nên không biết làm sao cả.

honeyth94 windows xp bạn bạn chạy lại driver xem thế nào nếu không được thì

Bạn thử cho đĩa vào xem máy có boot được không,không thì chắc ổ die rồi

ptd_pah

honeyth94 Máy mình bị mất biểu tượng DVD-ROM trong my computer.Trong khi đó đèn ở ổ đĩa sáng,vẫn có thể

ấn khe đĩa ra vô được.Mình vừa thử các cách ở tìm mà không được.Mog các anh chị chỉ giúp.Em Thank Bạn cài lại windows mới đi, nếu mày bạn boot được đĩa windows và cài lại được windows thì nó sẽ thấy lại ổ DVD-ROM thôi, Mình vừa gặp trường hợp này với máy CQ-40 rồi cài lại windows thì ok. Nếu khg được thì có thể do phần cứng đĩa, đem tới nhà bảo hành nhờ kiểm tra xem.

Chúc bạn thành công !

masterwildghost

kien_tb chắc bạn cài windows 7 phải không ? Cái hình của người ta là xp sao lại bảo là win7.

Mình thấy bác long241191 vừa trả lời rõ rồi nhưng mình nghĩ không phải nguyên nhân do ổ DVD hư đâu, nếu không chắc chắn bạn đem ổ này đi thử ở máy khác và mượn một ổ khác thử ở máy mình xem thế nào.

Bạn vào bios coi xem còn ổ CDROM hok là rõ thoai mà .Nếu vẫn nhận trong bios thì lôi nó ra .

vào run gõ regedit

1. Trong cửa sổ Registry Editor, vào My Computer, vào HKEY_LOCAL_MACHINE.

2. Vào SYSTEM --> CurrentControlSet.

3. Vào Control --> Class --> Under Class --> Chọn {4D36E965-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}.

5. Bên cửa sổ bên phải chọn chuột phải vào UpperFilters --> delete.

6. Tương tự bên của sổ phải xóa luôn file LowerFilters.

7. Khởi động lại máy tình.

q_zzzz1992

khởi động lại máy, nhấn del vào bios xem máy tính còn nhận ổ dvd hay ko

-nếu nhận --> lỗi windows

- không nhận --> xem lại ổ dvd hay mainboard

Các chủ đề có liên quan khác