Hugh

khi em sepup file.exe thi báo lỗi

"Error launching installer" hay là

"The filename, directory name, or volume label syntax is incorrect"

em nghĩ ngich j vao cài đặt chứ không do virus

zaizai_xitrai

có thể máy bạn vừa bị lỗi file Windows installer trong hệ thống, bạn down cái này về rồi chạy file setup thử fix được không nha!

thank trước !!!!!bit dc không da

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Được đau pa

phuocli2005

Mình cũng có lỗi như bạn nhưng không có cách nào khắc Phục các pro đâu cả rui

Daryl

Bạn xem có tắt service Windows Installer không nhé.

Nếu có thì làm như vầy để khôi phục nè:

B1: Click phải chuột vô TaskBar chọn Properties -> Chọn tab Start Menu.

-> Nếu Start Menu đang ở stick ở chế độ Start Menu thì chọn Customize -> Chọn tab Advanced -> kéo thanh trượt xuống cuối cùng ở phần System Administrator Tools stick vô Display on The All Programs Menu -> OK -> OK

-> Nếu ở chế độ Classic Start Menu thì chọn Customize -> Check vô Display Administrator Tools -> OK -> OK.

B2: Mở Start Menu -> Chọn vô Administrator Tools -> Chọn Services -> Kéo xuống dưói, chọn Windows Installer. Nếu nó đang Disable thì chọn lại là Manual rồi bấm Start.

Sau đó bạn cài lại thử xem được không nhé.

Chúc bạn sẽ sớm khắc phục được sự cố

hoang_ns2000

hoabattuvn_tt có thể máy bạn vừa bị lỗi file Windows installer trong hệ thống, bạn down cái này về rồi chạy file setup thử fix được không nha!
Được đâu các cao thủ đâu hết rồi. Em làm đủ thử tất cả cách theo các pác nhưng vẫn không được, format , cài lại windows nhưng cũng không được luôn.-

Mà nó chỉ bị đối với 1 số phần mềm thôi. Còn lại vẫn cài ngon..............>

trang_vit

các bạn cao thủ đầu không có mủ đâu hết rồi, lỗi này em vẫn chưa khắc phục được, phiền các bạn chỉ giáo

xvav92x

uhm, cái lỗi đó mình cũng đang điên đầu vì nó mà không biết làm sao, pó tay

Mình vừa từng gặp lỗi này..Bạn thử đổi nơi chứa file chạy chương trình (copy ra chỗ khác) rồi chạy lại xem, mình lần trước bị lỗi này khi cài KAV 2010 sau rồi làm như trên thì nó chạy bình thường..Nghe nói đây là lỗi của winXP nếu bạn có cài đi cài lại nhưng vẫn là phiên bản đấy thì vẫn bị lỗi thôi..Chúc ae thành công

Lỗi này em cũng đạng bị! Copy ra chỗ khác thì lại chạy bình thường! Có cách nào sửa lỗi này không các bác? Nhiều bộ cài những mấy GB, copy sang chỗ khác cũng mệt!

Ossie

14011989 khi em sepup file.exe thi báo lỗi

"Error launching installer" hay là

"The filename, directory name, or volume label syntax is incorrect"

em nghĩ ngich j vao cài đặt chứ không do virus bạn thay đổi tên đường dẫn cho phù hợp hay copy file ra cho khác rồi cài là được, có thể trong đường dẫn đến file có chứa kí tự đặc biệt (như là tiếng việt có dấu)

Các chủ đề có liên quan khác