Mình cũng từng thấy một phần mềm có chức năng tương tự như vậy được post trên tech24.vn, hìnhcoi nhưghost... gì gì đó.

Nhưng thực sự mà nghĩ bỏ công ra reset cái máy mà ghost cũng chả nhọc nhằn gì cho cam mà phải hại cái ổ cứng của mình như vậy, thay vì để dữ liệu ghi đè tự nhiên thì nay lại trục xuất quyền điều hành của windows để mình ghi đè lên nó, tương tự như bão quét qua vậy.

ghost thẳng trên windows thì mình chưa nghe thấy chỉ có trên windows mini thôi

mà win7 cũng có thể tự backup lại dc thì có lẽ sẽ Restore luôn trên windows d đó

Osmarr

Cái này chỉ dùng để ghost cho o đĩa khác ổ C đang dùng windows thôi. Vì thế, có thể dùng để bung ghost cho khách khi mình gắn thêm ổ cứng vào máy mình. hay các bạn có thể chạy mini xp ghost vào ổ C của máy mình. Nhưng nếu vậy, ghost trong DOS nhanh hơn. Tóm lại chỉ dùng để ghost ổ đĩa không phải đang chạy Windows là được.

Còn ghost hay khôi phục trong khi windows đang chạy là nằm mơ rồi. Đều phải reset hết. Kể cả Win7. Có ai xe máy nào vừa đang chạy mà vừa thay lốp không ta!

Nếu ghost trực tiếp khi đang ở windows bình thường thì không ghost được, nhưng nếu dùng mini XP trong hirenboot thì được.

TuanAnh_TB

thelordofthecats Mình cũng từng thấy một phần mềm có chức năng tương tự như vậy được post trên tech24.vn, hìnhcoi nhưghost... gì gì đó.

Nhưng thực sự mà nghĩ bỏ công ra reset cái máy mà ghost cũng chả nhọc nhằn gì cho cam mà phải hại cái ổ cứng của mình như vậy, thay vì để dữ liệu ghi đè tự nhiên thì nay lại trục xuất quyền điều hành của windows để mình ghi đè lên nó, tương tự như bão quét qua vậy. Chắc là one key ghost tương tự như tocanbo nói rùi, xài thì nhanh thiệt nhưng không biết có hại gì không nữa.

Các chủ đề có liên quan khác