kenshin7611

Chào các bạn! mình có file ghost vừa ghi ra đĩa, nhưng giờ máy của mình vừa bị lỗi windows không vào được, giờ mình muốn ghost lại máy nhưng không biết cách nào để coppy file ghost vào máy để ghost hết.
Bạn nào biết thì mong chỉ giúp. Xin Thank trước!

dich_d

Giúp me! cách coppy file ghost vào máy khi không vào được win

bạn có thể làm ra (tạo) 1 usb có thể boot (tích hợp hiren't boot),cắm usb vào máy->boot từ usb,

bỏ đĩa vào rồi ghost lại thôi

Duante

Cái này thì chịu. File ghost thì bõ ổ nào đó chứ cop ra đĩa chi. Giờ cài windows lại là vừa

rt_ht

bạn chạy ghost trong đĩa hiren rồi lấy đĩa hiren ra, cho đĩa chứa file ghost vào rồi chỉ đường dẫn tới đĩa tròn chứa file

hay xài mini xp trong hiren để copy file ghost vô máy

Ciao_NaiDin

lamqsba bạn chạy ghost trong đĩa hiren rồi lấy đĩa hiren ra, cho đĩa chứa file ghost vào rồi chỉ đường dẫn tới đĩa tròn chứa file

hay xài mini xp trong hiren để copy file ghost vô máy Kinh nghiệm: lần sau phải tích hợp thêm 1 dòng Norton Ghost vào Menu khởi động.>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>gặp sự cố thì bung ghost không cần CD hay USB

Còn chuyện của bạn thì xử lý như sau: cầm đĩa CD sang máy nào có ổ CD, rồi chép File Ghost ra USB>>>>chú ý: nếu CD đó ghi dạng Data thì Copy trực tiếp ra USB, nếu ghi dạng ISO thì dùng Ultra Iso roi Actrack nó ra, chứ Copy trực tiếp thì khi bung Ghost sẽ bị lỗi. Sau khi copy ra USB bạn chạy CD Hiren't Boot 10 trở lên, vào Mini XP, sau khi Mini XP chạy vào, bạn cho USB vào rồi Copy File Ghost vào ổ đĩa D hay E gì đó, Copy xong Restar máy >>>>>>>>>>>>>>>>>vào Norton Ghost >>>rồi Ghost lại máy vào ổ C>>>>>>>>>>>>>ok chúc may mắn>>>>>>>>>>>nếu bạn nào có cách gì hay hơn và nhanh hơn thì cho mình học hỏi với>>>>>>>>>>>Tuyệt đối không dùng USB Boot ( tui không hướng dẩn người hỏi dung USB Boot tại vì dùng cách của tui thấy nhanh ,gọn và dể làm hơn cách làm ra (tạo) Hiren't Boot từ USB)))>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

audiokien

Cho đĩa Hiren bootCD vào, chạy winXP mini thì muốn copy cái gì chả được, rồi dùng ghost chạy luôn cho nhanh, chép file ghost và chạy luôn trên UsB chậm chịu không thấu.

aloha_everyone

Lamson719 Cho đĩa Hiren bootCD vào, chạy winXP mini thì muốn copy cái gì chả được, rồi dùng ghost chạy luôn cho nhanh, chép file ghost và chạy luôn trên UsB chậm chịu không thấu. Ông bạn có đọc kĩ chưa vậy? File ghost đâu có để trong HDD mà chạy HRB là Ghost lại được, nếu vậy tui nói chép qua USB làm gì hả trời, nếu không làm vậy thì 1 CD có thể chạy cùng lúc 2 CD>>>>>>>>>>>>>>>??????????? Một CD chứa Ghost, 1 chứa Mini XP???????????

Nathanial

tinhphai0212 Ông bạn có đọc kĩ chưa vậy? File ghost đâu có để trong HDD mà chạy HRB là Ghost lại được, nếu vậy tui nói chép qua USB làm gì hả trời, nếu không làm vậy thì 1 CD có thể chạy cùng lúc 2 CD>>>>>>>>>>>>>>>??????????? Một CD chứa Ghost, 1 chứa Mini XP??????????? Í trời ạ, bạn vừa có file ghost ở đĩa Cd, bây giờ bạn bỏ đĩa Hiren vào và khởi động vô windows mini nhé,khi windows mini chạy ổn định thì lấy đĩa hiren ra, bỏ tiếp thằng CD hay USB chứa file ghost rồi copy nó vào ổ cứng, tiếp đến lại bỏ đĩa Hiren vào và khởi động lại máy vào thẳng mục ghost mà bung file ghost, còn đĩa hiren thì mình nghĩ bác nào dùng máy tính thường hay thủ thân 1 cái đểphòng chốngbất trắc ấy mà, làm thử đi chú nhớ bấm nút thank thì tất cả việc xong hết thôi, có gi khó đâu

h_kute

sao phải khó khăn vậy nhỉ. bạn cứ bỏ đĩa hiren boot vào rồi vào ghost như bình thường. sau đó bỏ đĩa hiren boot ra rồi cho đĩa chứa file ghost vào rồi tìm đường dẫn đến file boot như bình thường. còn trường hợp muốn copy file ghost vào máy thì dùng windows mini. rồi copy nó. sau đó vào luôn mục HBCD rồi vào windows tool rồi chạy file ghost 32.exe là thành một cái ghost như bình thường trên windows mini

duykaka54

Kinh nghiệm: lần sau phải tích hợp thêm 1 dòng Norton Ghost vào Menu khởi động.>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>gặp sự cố thì bung ghost không cần CD hay USB

Còn chuyện của bạn thì xử lý như sau:
cầm đĩa CD sang máy nào có ổ CD, rồi chép File Ghost ra USB

>>>>chú ý: nếu CD đó ghi dạng Data thì Copy trực tiếp ra USB, nếu ghi dạng ISO thì dùng Ultra Iso roi Actrack nó ra, chứ Copy trực tiếp thì khi bung Ghost sẽ bị lỗi.
Sau khi copy ra USB bạn chạy CD Hiren't Boot 10 trở lên, vào Mini XP, sau khi Mini XP chạy vào, bạn cho USB vào rồi Copy File Ghost vào ổ đĩa D hay E gì đó, Copy xong Restar máy

>>>>>>>>>>>>>>>>>vào Norton Ghost >>>rồi Ghost lại máy vào ổ C>>>>>>>>>>>>>ok chúc may mắn>>>>>>>>>>>

nếu bạn nào có cách gì hay hơn và nhanh hơn thì cho mình học hỏi với

>>>>>>>>>>>Tuyệt đối không dùng USB Boot ( tui không hướng dẩn người hỏi dung USB Boot tại vì dùng cách của tui thấy nhanh ,gọn và dể làm hơn cách làm ra (tạo) Hiren't Boot từ USB)))

guitar83vn

Chào các bạn,mình cũng có 1 cách để ghost lại máy khi file ghost nằm trong đĩa CD.Bạn có thể tháo HDD sang 1 máy khác có ổ CD,khi đó bạn cứ chép file ghost từ ổ CD vào ổ HDD.Sau đó bạn gắn lại máy của mình và ghost bình thường.

Các chủ đề có liên quan khác