tuchinhtri299

Em có mấy vấn đề xin mấy pro giúp với:

1. Em muốn cài lại windows nhưng k biết tí gì hết... mỗi lần ra tiệm nhờ cài thì lại tốn 50k/lần + tốn thời (gian) gian chờ => nãn nên mún học cài lun... em k muốn cài lai = CD, nhà em đang có ổ cứng rời WD 500GB nên muốn xài nó lun mong các bạn chỉ giáo tận tình "từ đầu đến đít"...( em k biết một tí gì hết)

2. Cái WD 500GB mà em vừa nêu trên hình như nó đang có file ghost của laptop chị em vậy thì em nhét thêm file ghost desktop của em vào thì có sao k? nó có lỗi khi ghost k nhờ???

3. Bác nào vừa chỉ thì sẵn post dùm em mấy cái web down lun ii... em đang xài XP SP3 mà mún cài lên win7 thì có cần mua CD k? có web nào down tin cậy hok chứ em k có thời (gian) gian đi mua. Em muốn lập ra 2 file: windows xp3 và win7 để khi nào cần thì cài cái đó cho tiện ( tại nghe nhiều lời đồn k tốt về win7)

4. Nếu em lập ra file cài windows trên WD thì nó có save mấy cái soft có trong ổ C k? khi bung ra thì mấy soft cũ (được cài trên ổ C) như KIS 2010, firefox, Itunes.... có được cài vào lun k? Hay là phải cài tay lại hết =="

5. Nếu em ghost lại thì mấy game em cài trên ổ khác ( như E và F) có còn chơi dc k... hay cũng phải cài tay lại hết... hix

Em rất cần sự giúp đỡ của mấy bác... Trình độ tiếng Anh của em k đến nổi tệ... có thể hiểu dc một số từ thông dụng...nhưng từ chuyên môn thì bó tay ==" nên bác nào tốt bụng thì post hình cho một số bước khó hình dung nha ( k cần post hết, khoảng 40-50% thao tác dc òy)

À mấy bác có chép link của 4R khác thì mấy bác xét dùm là với trình độ biết sơ sơ thì có làm dc k nha... mấy bác cứ post bài dùm em... nếu em có làm sai thao tác dẫn đến máy hư thì em tự chịu... k trách mấy bác đâu nhưng mà làm ơn post cho 9 xác dùm em nghen

dhs211

chỉ cần gõ cach cai windows bang usb tren ketnooi.com/forum là có chỉ dẫn cụ thể rồi đó.chúc may mắn.mà windows 7 có xp mode rồi mà.cần gì phải cài 1 windows nữa xho khổ

1/ Hướng dẫn cài Windows 7 bằng hình ảnh : ở đây có link hướng dẫn,vì không có thời (gian) gian nên mình không post lên được,bạn vào link nay tham khảo nhé:

2/ Hướng dẫn làm ra (tạo) USB boot để cài Windows 7 :

(còn tiếp)

scorpio_izz

bạn xem ở đây xem có giúp được gì cho bạn không, nếu vẫn chưa làm được mình sẽ hd sau

kate_pham3

giahung01 Em có mấy vấn đề xin mấy pro giúp với:

1. Em muốn cài lại windows nhưng k biết tí gì hết... mỗi lần ra tiệm nhờ cài thì lại tốn 50k/lần + tốn thời (gian) gian chờ => nãn nên mún học cài lun... em k muốn cài lai = CD, nhà em đang có ổ cứng rời WD 500GB nên muốn xài nó lun mong các bạn chỉ giáo tận tình "từ đầu đến đít"...( em k biết một tí gì hết)

2. Cái WD 500GB mà em vừa nêu trên hình như nó đang có file ghost của laptop chị em vậy thì em nhét thêm file ghost desktop của em vào thì có sao k? nó có lỗi khi ghost k nhờ???

3. Bác nào vừa chỉ thì sẵn post dùm em mấy cái web down lun ii... em đang xài XP SP3 mà mún cài lên win7 thì có cần mua CD k? có web nào down tin cậy hok chứ em k có thời (gian) gian đi mua. Em muốn lập ra 2 file: windows xp3 và win7 để khi nào cần thì cài cái đó cho tiện ( tại nghe nhiều lời đồn k tốt về win7)

4. Nếu em lập ra file cài windows trên WD thì nó có save mấy cái soft có trong ổ C k? khi bung ra thì mấy soft cũ (được cài trên ổ C) như KIS 2010, firefox, Itunes.... có được cài vào lun k? Hay là phải cài tay lại hết =="

5. Nếu em ghost lại thì mấy game em cài trên ổ khác ( như E và F) có còn chơi dc k... hay cũng phải cài tay lại hết... hix

Em rất cần sự giúp đỡ của mấy bác... Trình độ tiếng Anh của em k đến nổi tệ... có thể hiểu dc một số từ thông dụng...nhưng từ chuyên môn thì bó tay ==" nên bác nào tốt bụng thì post hình cho một số bước khó hình dung nha ( k cần post hết, khoảng 40-50% thao tác dc òy)

À mấy bác có chép link của 4R khác thì mấy bác xét dùm là với trình độ biết sơ sơ thì có làm dc k nha... mấy bác cứ post bài dùm em... nếu em có làm sai thao tác dẫn đến máy hư thì em tự chịu... k trách mấy bác đâu nhưng mà làm ơn post cho 9 xác dùm em nghen

1------Cài win7 bằng usb đây: 2------Bạn có thể để file ghost trong đó mà không sợ lỗi gì hết, nhưng đừng để ổ cài windows là ok ,bởi vì nếu để ổ cài windows khi cài windows hay ghos lại sẽ mất hết

3-------Bạn đang dùng xp sp3 ,nếu mún cài win7 thì phải mua đĩa dvd win7 ,hay cài bằng usb như phía trên cũng được , nhưng cách đơn giản ít tốn kém nhất là cài luôn từ ổ cứng với sự hỗ trợ của trình làm ra (tạo) ổ ảo Ultra iso ,đây cài từ ổ cứng đây
4-----Khi cài lại windows thì các soft cài trên ổ c mất hết phải cài lại từ đầu...

5------ khi cài lại windows nếu các soft bạn cài ở ổ khác không phải ổ cài windows thì không sao cả..............

Và cuối cùng bạn dù bạn dùng chiêu nào để cài không biết nhưng nếu không mua đĩa thì bạn phải tải bản win7 chính hãng microsoff tại đây

Chúc bạn may mắn không làm được hay thắc mắc chỗ nào thì Phần mềm hay phone cho mình 01667287102, mình giúp cho ....

Barnett

hotboy125 [HIDE]

2------Bạn có thể để file ghost trong đó mà không sợ lỗi gì hết, nhưng đừng để ổ cài windows là ok ,bởi vì nếu để ổ cài windows khi cài windows hay ghos lại sẽ mất hết

4-----Khi cài lại windows thì các soft cài trên ổ c mất hết phải cài lại từ đầu...
Nếu như bác nói thì ưu điểm của ghost là gì?

dangtuan_anh92

giahung01 Nếu như bác nói thì ưu điểm của ghost là gì? bạn vẫn chưa hiểu à ghos chỉ dùng khi máy lỗi mà không mún cài lại windows thôi thời (gian) gian ghost nhanh hơn so với cài windows ,nhưng nếu bạn ghost nhầm thì thôi ôi toàn bộ dữ liệu không cánh mà bay hihih..........,nhưng khi lỗi nghiêm trọng thì nên cài lại win,

vd: bạn cài windows ở ổ c mà để các soft hay ảnh ghost ở đó thì ghót xong đừng có kêu nó đi biến đâu mất nhe

ngocngan_world

hotboy125 bạn vẫn chưa hiểu à ghos chỉ dùng khi máy lỗi mà không mún cài lại windows thôi thời (gian) gian ghost nhanh hơn so với cài windows ,nhưng nếu bạn ghost nhầm thì thôi ôi toàn bộ dữ liệu không cánh mà bay hihih..........,nhưng khi lỗi nghiêm trọng thì nên cài lại win,

vd: bạn cài windows ở ổ c mà để các soft hay ảnh ghost ở đó thì ghót xong đừng có kêu nó đi biến đâu mất nhe
Hiểu oài....tks bác...

À bác ơi.... Cái IDM nhà em nó bị gì á... Hùi trước giờ xài vẫn ngon ơ... nhưng dạo gần đây nó cứ để status: connecting....roài lát nữa nó lại nói thời (gian) gian thực thi quá dài nên phải cancel, try again later... lúc nào cũng thế... em vừa thử del bản 5.19 roài và down 6.03 beta về xài nhưng cũng như thế ( k down dc 1 file nào)... ức quá tắt IDM down tay thì nó vẫn chạy ngon ơ (nhưng hơi chậm)... bây giờ làm sao đây hiix hiixx

Các chủ đề có liên quan khác