Dearbourne

em có 1 file mkv 4,4gb muốn ghi ra dvd nhưng e muốn ghi trực tiếp , không muốn convert vì sợ giảm chất lượng hình ảnh và âm thanh

các bạn có cách nào giúp em k ạ

e dùng nero burn ra đĩa mà k xem được

thanh_v_d

Bạn muốn ghi đĩa DVD kiểu gì?? Nếu là đĩa DVD video để xem trên đầu DVD dân dụng, cách 1 là phải dùng soft convert nó ra định dạng mpg, mp4. vob .v.v. Sau đó dùng nero ghi, vào phần make your own dvd- video, add file rồi next, next burn thôi. (vì nero không đọc được file mkv và nếu dùng trình convert của nero chất lượng kém).

Cách 2 là dùng VSO convertXtoDVD.

Bạn phải dùng soft convert thui, vì chẳng có đĩa DVD video nào có định dạng file là mkv. Nếu muốn ghi trực tiếp thì chỉ ghi được ở dạng đĩa DVD data.

Hong_90 Bạn muốn ghi đĩa DVD kiểu gì?? Nếu là đĩa DVD video để xem trên đầu DVD dân dụng, cách 1 là phải dùng soft convert nó ra định dạng mpg, mp4. vob .v.v. Sau đó dùng nero ghi, vào phần make your own dvd- video, add file rồi next, next burn thôi. (vì nero không đọc được file mkv và nếu dùng trình convert của nero chất lượng kém).

Bạn phải dùng soft convert thui, vì chẳng có đĩa DVD video nào có định dạng file là mkv. Nếu muốn ghi trực tiếp thì chỉ ghi được ở dạng đĩa DVD data. Cách 2 của bác này là chuẩn rồi muốn biết cách dùng vô đây

hongphong_vu

Hong_90 Bạn muốn ghi đĩa DVD kiểu gì?? Nếu là đĩa DVD video để xem trên đầu DVD dân dụng, cách 1 là phải dùng soft convert nó ra định dạng mpg, mp4. vob .v.v. Sau đó dùng nero ghi, vào phần make your own dvd- video, add file rồi next, next burn thôi. (vì nero không đọc được file mkv và nếu dùng trình convert của nero chất lượng kém).

Bạn phải dùng soft convert thui, vì chẳng có đĩa DVD video nào có định dạng file là mkv. Nếu muốn ghi trực tiếp thì chỉ ghi được ở dạng đĩa DVD data. Thank bác nhiều lắm

em chỉ thắc mắc là nếu convert có làm giảm chất lượng file của m` nhiều k ạ

datfish Thank bác nhiều lắm

em chỉ thắc mắc là nếu convert có làm giảm chất lượng file của m` nhiều k ạ Nếu dùng VSO convertXtoDVD thấy tất cả người bảo chất lượng kô thay đổi, nhưng mình dùng thấy chất lượng giảm đi một tí.Cách sử dụng bạn có thể tham khảo cách sử dụng nó ở đây và ở đây nữa

em chỉ thắc mắc là nếu convert có làm giảm chất lượng file của m` nhiều k ạ Giảm nhiều hay không còn do bạn để info thế nào nữa, chắc bạn ghi phim HD hử ?? Xem phim HD nhiều chắc bạn cũng biết các nhóm Rip chứ, họ có những phần mềm rip chuyên dụng nên chất lượng sau khi rip vẫn còn rất tốt. Còn mình chỉ có những phần mềm convert bt nên chất lượng chắc chắn bị giảm.

Mà bạn ghi ra DVD bt để xem trên đầu DVD bt thì còn nhiều thứ phải tính đấy. Tại vì không phải tự nhiên mà sinh ra đĩa Blu-ray đâu

Đổi sang đuôi avi thì ghi được thôi bạn à,chất lượng thì như nhau thôi, mình vừa thử rồi,đã có phần mềm chưa,nếu chưa có thì download tại

baby.mummum

Mình xin giới thiệu bạn có thể dùng soft này để burn trực tiếp file .mkv của bạn vào đĩa DVD để xem trên đầu DVD dân dụng mà không phải convert lằng nhằng

link down:

Bạn có thể yên tâm về chất lương khi burn ra đĩa vẫn đẹp 99,9% như file gốc () mà soft này lại hỗ trợ burn trực tiếp rất nhiều đinh dạng mà không cần convert. Thêm 1 điểm nữa là giao diện rất dễ sử dụng

Chúc bạn thành công

viet_team

em chỉ thắc mắc là nếu convert có làm giảm chất lượng file của m` nhiều k ạ Còn phụ thuộc vào files gốc của bác chứ.

Nhưng mình đoán files mkv của bác hơn 4GB thì chắc là 720p rồi. Hình ảnh rất sắc nét?

Nếu là 720p thì độ phân giải (1280*720 = 0.92Mpx) gấp 3 DVD (720*480=0.35Mpx). Chắc chắn convert sang DVD sẽ bị giảm chất lượng đáng kể đấy (cho dù dùng bất kỳ phần mềm nào). Vì định dạng DVD-video dùng cho đầu dân dụng là Mpeg2, âm thanh ac3, chất lượng không thể bằng container *.mkv (chứa được các codec video-audio tiên tiến hơn) cùng độ phân giải chứ chưa nói đến 720p, 1080p. Kể cả ghi DVD9 (8.5 Gb - 1.2h - 9000 kbit/s) cũng không thể đẹp bằng files mkv của bạn đâu.

Tốt nhất nếu đầu DVD nhà bạn hỗ trợ định dạng mp4 thì bạn nên convert sang mp4 ấy đẹp hơn DVD nhiều (*.mp4, *.avi - 720p, 1080p).

---------- Bài thêm lúc 17:15 ---------- Bài trước là lúc 17:04 ----------

bkavpro9x Mình xin giới thiệu bạn có thể dùng soft này để burn trực tiếp file .mkv của bạn vào đĩa DVD để xem trên đầu DVD dân dụng mà không phải convert lằng nhằng .... Bạn này buồn cười nhỉ. Mình chắc chắn là phần mêm đó nó vẫn convert thôi.

Nó sẽ tự động encoding sang DVD trước khi ghi mà thôi. Chỉ có là không phải dùng hai phần mềm thôi (1 convert, 1 để ghi). Giống như khi ghi VCD với nero nó cũng tự động encoding sang mp1, 320*240, 1150 kbit/s nếu files không đúng chuẩn VCD.

Chất lượng chắc chắn giảm. Chỉ có diều nếu xem trên tivi thường thì chẳng thấy khác biệt là mấy mà phải xem trên màn 32 inch trở lên hỗ trợ độ phân giải HD.

Nếu không tin sau khi ghi xong bạn có thể xem lại ngay trên PC để kiểm tra chất lượng.

---------- Bài thêm lúc 17:16 ---------- Bài trước là lúc 17:15 ----------

kenvin0208 Giảm nhiều hay không còn do bạn để info thế nào nữa, chắc bạn ghi phim HD hử ?? Xem phim HD nhiều chắc bạn cũng biết các nhóm Rip chứ, họ có những phần mềm rip chuyên dụng nên chất lượng sau khi rip vẫn còn rất tốt. Còn mình chỉ có những phần mềm convert bt nên chất lượng chắc chắn bị giảm.

Mà bạn ghi ra DVD bt để xem trên đầu DVD bt thì còn nhiều thứ phải tính đấy. Tại vì không phải tự nhiên mà sinh ra đĩa Blu-ray đâu Bạn này nói rất đúng.

thanchet_144

thế này nhá

từ bluray >>> hd chất lượng vừa giảm rồi.

vậy từ hd >>> dvd chất lượng kém đi là cái chắc .

Bạn Đã chuyển từ HD 1080p/720p về định dạng DVD 480p xem trên đầu đĩa thì kiểu gì chất lượng hình ảnh cũng kém đi. Như kiểu chuyển từ âm thanh trên đĩa CD sang MP3 vậy.

Còn tại sao 1 số trường hợp chuyển về mà chất lượng không kém đi. Là do hình ảnh gốc chất lượng chỉ là DVD Upscale lên HD thui. Khi chuyển lại DVD thì chất lượng không đổi là đúng rồi

còn cái thằng mì ăn liền ConvertXtoDVD4 hay convert gì đó làm ra đĩa DVD thì làm sao mà đẹp được hả bạn .

Để bạn có thể chơi mkv tuyệt cú nhất thì chỉ có cách này :

-Bạn cứ burn nguyên gốc file mkv ra bình thường, dùng đĩa dvd như một thiết bị lưu trữ vậy.

-Kiếm trước mua một đầu đĩa có hỗ trợ định dạng H264 về,hay rất có thể đầu nhà bạn có hỗ trợ (các đầu đời mới hiện nay đa số có hỗ trợ cả)---> cho đĩa vào--> xem HD chi phí thấp.

Như vậy bạn có thể thưởng thức phim Blu-ray, HDDVD với chỉ 5000VND (một đĩa dvd)

mọi người nói tùm lum làm mình không biết phải nghe ai nữa? không lẽ giờ mình down hết tất tật về rùi dùng thử từng cái

along1089

Trích dẫn từ baby.mummum:
Mình xin giới thiệu bạn có thể dùng soft này để burn trực tiếp file .mkv của bạn vào đĩa DVD để xem trên đầu DVD dân dụng mà không phải convert lằng nhằng

link down:

Bạn có thể yên tâm về chất lương khi burn ra đĩa vẫn đẹp 99,9% như file gốc () mà soft này lại hỗ trợ burn trực tiếp rất nhiều đinh dạng mà không cần convert. Thêm 1 điểm nữa là giao diện rất dễ sử dụng

Chúc bạn thành công

Thank bạn nhiều ngheng. để mình test thử xem hi hi.

Các chủ đề có liên quan khác